Jump to content

หนังสือการจัดสอบและคำร้องขออนุญาตนักบินส่วนบุคคล

- - - - -

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 21 ครั้ง

Ant_music

Ant_music

Beginner

ส่งเฉพาะคำร้อง - ใบรับรอง และใบโอนเงินไปที่ สำนักมาตรฐานการบิน ก่อน วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556 หมายเลขบัญชีและที่อยู่ตามในหนังสือคำสั่งนะครับ

หนังสือคำสั่ง

ส่งให้สำนักมาตรฐานการบิน(อยู่แผนเดียวกันหน้า-หลังครับ)

ให้ประธานชมรมหรือสมาคมรับรองครับ

แก้ไขโดย Ant_music, 05 กุมภาพันธ์ 2013 - 10:26 PM.

Ant_music

Ant_music

Beginner

ใบรับรองแพทย์ด้วยครับ จะเป็นโรงพยาบาลรัฐ หรือคลีนิค นำมาในวันสอบก็ได้ครับ

noidumrongdej

Beginner

ขอบคุณคุณ Ant_music และชมรมร่มบินอ่างทองครับ
พวกเราจะได้มีใบอนุญาตบินถูกต้องครับ
เรียนถามอีกครั้งว่า ในวันนั้น จะมีการต่อใบอนุญาตด้วยหรือไม่
ไม่ว่าจะมีหรือไม่ ขอคำแนะนำดีๆสำหรับนักบินที่ต้องต่อใบอนุญาตด้วย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • Mommam. and Ant_music like this

Ant_music

Ant_music

Beginner

ขอบคุณคุณ Ant_music และชมรมร่มบินอ่างทองครับ
พวกเราจะได้มีใบอนุญาตบินถูกต้องครับ
เรียนถามอีกครั้งว่า ในวันนั้น จะมีการต่อใบอนุญาตด้วยหรือไม่
ไม่ว่าจะมีหรือไม่ ขอคำแนะนำดีๆสำหรับนักบินที่ต้องต่อใบอนุญาตด้วย

ขอบคุณครับคุณnoidumrongdej ผมก็รับมาจากพี่เกรียงศักดิ์อีกทีครับ ผมกลัวหากันไม่เจอก็เลยเปิดอีกกระทู้ครับต้องขออภัยด้วยที่เปิดกระทู้ใหม่
สำหรับผู้ที่มีใบอนุญาตอยู่แล้วเห็นว่าพี่เกรียงศักดิ์บอกว่ามาต่อในงานได้เลยครับ ส่วนเรื่องเครื่องและร่ม ต้องสอบถามพี่เกรียงศักดิ์อีกทีนะครับที่เบอร์086 635 8964
ตอนนี้ทางชมรมร่มบินอ่างทอง อยากรู้จำนวนผู้ที่มาสอบและผู้ติดตามครับ จะได้เตรียมอาหารและเครื่องดื่มไว้รับรองครับผม บอกต่อกันด้วยนะครับ ยังไงดูที่กระทู้นี้ด้วยครับ
http://www.thaiparam...นักบินร่มบิน-ท/
ขอบคุณครับ

แก้ไขโดย Ant_music, 05 กุมภาพันธ์ 2013 - 10:38 PM.

Beginner

ขอทราบว่าต่อใบอนุญาต จะต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ
ต้องขออภัยที่เพิ่มภาระให้นะครับ

Satanclause

Satanclause

Newbie

ผมรวมรูปแล้วปรับแต่งเป็นไฟล์ .pdf ให้เพื่อความสะดวกครับ

รบกวนถามเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ เอกสารตามด้านล่างนี้ปกติจะหาได้จากที่ไหนครับ

สำเนาประกาศนียบัตรพร้อมรับรองสำเนา
สำเนาใบอนุญาตศิษย์การบิน(ถ้ามี)
สำเนาสมุดปูมนักบินพร้อมรับรองสำเนา

Attached Files

แก้ไขโดย Satanclause, 06 กุมภาพันธ์ 2013 - 04:25 PM.

Ant_music

Ant_music

Beginner

ขอบคุณครับพี่ Satanclause พี่เกรียงศักดิ์บอกว่าไม่มีไม่เป็นไรครับ เพียงแต่ส่งสำเนาใบโอนเงิน ใบคำร้อง ใบรับรองของประธานชมรม หรือสมาคม ไปที่ สำนักมาตรฐานการบินก็พอครับผม แล้วอย่าลืมเอาใบรับรองแพทย์ไปในวันสอบด้วยครับผมขอบคุณครับ

เกรียงศักดิ์ ทองระย้า

Beginner

สวัสดีครับ
ผู้ขอสอบใบอนุญาตนักบินต้องเสียค่าสอบ 500.00 บาท ทางธนาคารก่อน....วันสอบไม่รับสมัครสอบครับ
ชมรมอ่างทองขอแจ้งแนวทางการสมัครสอบใบอนุญาตนักบิน( ร่มบิน/ร่มร่อน/ อุลตร้าไลท์)ให้ดำเนินการดังนี้
1. ให้รวมรวมรายชื่อสมาชิกชมรมของท่านที่ประสงค์ขอสมัครสอบแต่ละชมรมพิมพ์ชื่อ-นามสกุลให้ชัดเจน
2. ค่าธรรมเนียมการสอบ คนละ 500.00 บาท (ห้าร้อยบาทถ้วน)กรุณารวมรวมกันจัดส่งเป็นกลุ่ม ( ให้แต่ละชมรมรวบรวมจัดส่งเป็นกลุ่มเช่นมี 10 คน ก็ส่งเงิน 5000.00บาทจัดส่งแต่ละชมรมไม่ควรเกิน 2 งวด) ......ถ้าสอบผ่านจะต้องจ่ายค่าใบอนุญาตภายหลังอีกท่านละ 1000.00 (หนึ่งพันบาทถ้วน) ไม่ใด้เสียเงินในวันสอบนะครับต้องรอ จนท.กลับไปตรวจข้อสอบแล้วประกาศผลสอบก่อนครับ
3. วิธีการส่ง ให้โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารกรุงไทย สาขาสวนพลู ชื่อบัญชี “เงินฝากธนาคารเพื่อนำส่งคลัง” เลขที่บัญชี 182-600-2847 ภายในวันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556
4. เมื่อชำระเงินเรียบร้อยแล้ว ให้ถ่ายเอกสารใบฝากเงินดังกล่าว พร้อมรายชื่อผู้ขอสอบ(พิมพ์ ถ้าเขียนให้เขียนตัวบรรจง) ใส่ซอง ส่ง ปณ. ลงทะเบียน
เขียนหน้าซองส่ง
นายวันชัย เมฆพระงาม
กรมการบินพลเรือน ( ส.ม.ป.)
ถนนพระราม 4
เขตสาทร
กทม. 10 120
5. คำร้องขอสมัครสอบให้ไปกรอกวันสอบและในวันสอบให้ท่านเตรียมเอกสารดังนี้
5.1 สำเนาบัตรประชาชน 2 แผ่น (นำบัตรตัวจริงมาด้วย)
5.2 สำเนาทะเบียนบ้าน 2 แผ่น
53. ใบรับรองแพทย์ (ตัวจริง) ตรวจร่างกายที่คีนิค หรือ โรงพยาบาล ได้ทั้งนั้น
5.4 รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว ไม่สวมหมวก จำนวน 3 รูป
ผม(เกรียงศักดิ์ฯ) ขออภัยในการชี้แจงให้ท่านดำเนินการล่าช้าไปหน่อยเพราะว่ารอคำตอบจากคุณวัน ชัยฯ จนท.กรมฯ ซึ่งท่านกลับมาจากต่างประเทศ....ทีรอก็คือขอต่อรองเรื่องให้ท่านกรอกใบสมัคร สอบได้ที่หน้างาน ในวันสอบ เพราะถ้าต้องยื่นใบสมัครก่อนหลายท่านคงไม่สดวกในการขอรับใบสมัครไปกรอกและ อาจเป็นเหตให้สมัครไม่ทัน.......จึงตัดขั้นตอนเหลือเพียง....ท่านรวบรวมราย ชื่อสมาชิกของท่านที่ขอสอบ......เขียนหรือพิมพ์รายชื่อให้ถูกต้อง ชัดเจน.....รวบรวมเงินแล้วรีบนำส่งธนาคารตามข้อ 3 หลังจากนั้นก็ ไป ส่งเอกสารรายชื่อพร้อมสำเนาใบฝากเงินธนาคาร(ใบจริงให้เก็บไว้เป็นหลักฐาน)
ผู้ขอสอบใบอนุญาตนักบินอุตร้าไล้ให้ดำเนินการเช่นเดียวกัน แต่ให้เขียนว่า...รายชื่อผู้ขอสอบ อุลตร้าไลท์ ค่าธรรมเนียมเท่ากันครับ
23 ก.พ. 56 ณ รร.วัดป่าโมกวรวิหาร อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง มีการสอบนักบินร่มบิน/ร่มร่อน/อุตร้าไลท์ ต่ออายุใบอนุญาตนักบิน และตรวจร่มบินเพื่อจดทะเบียนร่มบิน/ต่ออายุร่มบิน(ใบสมควรเดินอากาศ)
สอบถาม 086 635 8964 เกรียงศักดิ์

แก้ไขโดย เกรียงศักดิ์ ทองระย้า, 07 กุมภาพันธ์ 2013 - 12:53 PM.

Ant_music

Ant_music

Beginner

ขอแก้ไขชื่อสถานที่สอบหน่อยครับผม เป็นชื่อโรงเรียนชุมชนเทศบาลวัดปาโมกข์ฯ (ท.1) ครับเป็นอาคารเอนกประสงค์ครับ ข้าง ๆ วัดป่าโมกวรวิหารครับผม ขอบคุณครับ

Beginner

ขอทราบว่าต่อใบอนุญาต จะต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ
ต้องขออภัยที่เพิ่มภาระให้นะครับ

ต่อใบอนุญาต.....นักบินใช่ไหมครับ....ถ้าใช่....ให้นำใบอนุญาตเก่ามาที่งาน จนท.กรมฯจะรับไปดำเนินการ....ขาดเหลืออะไรเขาจะบอกท่าน....ให้ส่ง ปณ. ภายหลังพ้รอมโอนค่าธรรมเนียมทางธนาคาร .....แล้วเขาจะส่งกลับทาง ปณ. ลงทะเบียนให้ท่านครับ

Beginner

นักบินร่มบิน/ร่มร่อนและอุลตร้าไลท์....สวัสดีครับ
หลือเพียง 5 วันเท่านั้น.....ที่ท่านต้องดำเนินการสมัครสอบกับกรมฯ....ตาม รายละเอียดข้างบน....อย่าช้านะครับ.....เพราะผมยังไม่แน่ใจว่ากรมจะจัด สอบนอกสถานที่ให้เราได้อีกเมื่อไร......ครั้งต่อไปที่จะจัดสอบคงเป็นที่ โคราชปลายเดือนมีนาคม 2556 ......โดยที่ผมได้ติดต่อกรมฯกับ..... ท่าน ผอ.วิวิตฯท่านได้บอกผมว่าขอดูผลการจัดของที่อ่างทองก่อน......ดังนั้นที่ อ่างทองเราจะนำร่องให้ราบรื่นที่สุด.....เพื่อให้ภาคอื่นๆได้จัดสอบใกล้บ้าน นะครับ....ช่วงนี้ผมจึงยังบอกไม่ได้ว่าที่โคราชจะได้จัดหรือไม่......แต่ก็ แอบลุ้นช่วยให้จัดให้ได้ครับ......นักบินร่มบินภาคอิสานต้องตัดสินใจเอาเอง เด้อ......จะมาเที่ยวอ่างทองหรือจะรอสอบที่โคราช....ฝากความคิดถึงชาวร่มบิน อิสานทุกท่านด้วยนะครับ....ผมไปอิสานได้พบกับการต้อนรับที่อบอุ่นตลอดมา ....เป็นความประทับใจมาตลอด....ภาคเหนือและใต้ด้วยนะครับ.....ไม่ต้องห่วง ครับผมจะพยายามทำให้ครบทุกภาค.....ขอเพียงท่านให้กำลังใจและความร่วมมือก็พอ ครับ.....ผมคงร่วมงานอยู่กับชมรมร่มบินอ่างทองในตำแหน่งที่ปรึกษา(ไม่มีเงิน เดือนนะครับ)เป็นชมรมเล็กๆ......แต่สมาชิกทุกท่านน่ารัก....ยอมทุ่มเทช่วย กันจัดงานนี้ขึ้นมา....และเมื่อจบงานนี้เราก็จะช่วยงานต่อไปของชาวร่มบิน

ก่อนท่านจะสมัครสอบ(จ่ายเงินค่าสมัครสอบ)โปรดทบทวนคิดก่อนดังนี้

1. ท่านเสียเงินค่าสมัครสอบไปแล้ว.....กรมฯจะไม่จ่ายคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีไดๆ เช่นมาสอบไม่ได้ มาสอบไม่ทัน เป็นต้น

2. ค่าสมัครสอบที่ท่านชำระ 500.00 บาท (ห้าร้อยบาทถ้วน) ครั้งนี้คือค่าสมัครสอบ....เมื่อท่านสอบผ่านแล้วท่านต้องจ่ายค่า ใบอนุญาตนักบินอีก 1,000.00บาท (หนึ่งพันบาทถ้วน)......ภายหลังที่กรมประกาศว่าท่านสอบผ่าน

3. การสอบครั้งนี้เป็นการสอบกรณีพิเศษนอกสถานที่.....จึงสอบได้ครั้งเดียว..... พูดง่ายไม่มีการสอบแก้ตัว.....และขอบอกท่านที่ขอสอบใบอนุญาตอุลตร้าไลท์สอบ เก็บวิชาไม่ได้เหืมอนกับการสอบที่กรมฯนะครับ

4. ใบอนุญาตนักบิน มีอายุ 5 ปี และขาดอายุได้ไม่เกิน 10 ปี ถ้าขาดอายุเกิน 10 ปี ท่านต้องเสียเงินค่าสอบใหม่ ออกใบอนุญาตใหม่(ท่านที่ใบอนุญาตขาดอายุมาต่อได้ที่งานนะครับ)

อีก 5 วันเท่านั้น(วันจันทร์ที่ 11 ถึง วันศุกร์ที่ 15 ก.พ. 56) ท่านต้องรีบตัดสินใจ....ใครสมัครแล้วช่วยลงในกระทู้นี้บอกผมด้วยนะครับ

อ่างทองยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

Beginner

อีก 3 วัน หมดเขตรับสมัครสอบครับ.....ชำระเงินค่าสอบให้กรมฯผ่านธนาคารกรุงไทย....ภายใน 15 ก.พ. 56

pongpat

pongpat

Advanced Member

อีก 3 วัน หมดเขตรับสมัครสอบครับ.....ชำระเงินค่าสอบให้กรมฯผ่านธนาคารกรุงไทย....ภายใน 15 ก.พ. 56

นักบินใหม่ หรือ ชมรม ที่ยังไม่ได้จดทะเบียน ทำอย่างไรถ้าจะสมัคสอบ อยากเป็นนักบินที่ถูกต้องตามกฏหมาย

Beginner

นักบินใหม่ หรือ ชมรม ที่ยังไม่ได้จดทะเบียน ทำอย่างไรถ้าจะสมัคสอบ อยากเป็นนักบินที่ถูกต้องตามกฏหมาย

นักบินใหม่....สังกัดชมรมต่างๆสมัครตามขั้นตอนที่เขียนมาข้างต้นได้เลย.....ยังไม่มีชมรมไดได้จดทะเบียนกับกรมฯ(รับรองข้อบังคับ)เลยครับ.....ชมรมที่ถูกต้องตามกฎหมายคือชมรมที่ได้ยื่นข้อบังคับของชมรมให้กรมฯรับรอง.....และกรมฯต้องออกประกาศกรมให้พวกเราทราบ....ได้ตรวจสอบแล้วจนถึงวันนี้กรมฯยังมิได้รับรองข้อบังคับของชมรมไดเลย....ชมรมอ่างทองกำลังดำเนินการครับ
นักบินใหม่ให้รีบสมัครตามขั้นตอนคือตอนนี้ท่านต้องรีบสมัครสอบเหลือเวลาเพียง 3 วันครับ

Beginner

วันนี้ วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556เป็นวันสุดท้าย ที่ท่านต้องรีบตัดสินใจสมัครสอบโดยการชำระเงินค่าสอบให้กรมฯ......ผ่านธนาคารกรุงไทย.....ก่อนธนาคารปิดทำการในวันนี้
ถ้าท่านสมัครไม่ทันผมไม่สามารถช่วยท่านได้นะครับ

เพราะเป็นเรื่องระหว่างกรมฯกับตัวท่าน.....รีบรวบรวมรายชื่อและสำเนาสลิปจ่ายเงินของธนาคารส่งทาง ป.ณ.EMSลงทะเบียน...ส่งให้กรมฯด่วนภายในวันนี้หลังจากชำระเงิน..ส่วนมากมีปัญหาที่จะรอกันครับ

ยอดสมัครสอบตอนนี้ร่มบินประมาณ 100 ท่าน อุลตร้าไลท์ 10 ท่าน (รับแจ้งทางโทรศัพย์)

ท่านที่จะนำร่มมาจดทะเบียนได้โทรถามผมมีปัญหาคือไม่ค่อยเข้าใจว่าจะทำอย่างไร.....ขอตอบทีละปัญหานะครับ
1. เคยมีร่มจดทะเบียนและมีใบสำคัญสมควรเดินอากาศนานแล้ว(และยังใช้บินอยู่จนถึงขณะนี้)
----ให้ท่านตรวจดูใบสำคัญสมควรเดินอากาศ ถ้าขาดอายุเกิน 6 เดือน ต้องจดทะเบียนและออกใบสมควรเดินอากาศใหม่
----แต่ถ้าใบสำคัญสมควรเดินอากาศ ไม่ขาดอายุ หรือขาดอายุไม่เกิน 6 เดือน ก็นำร่มมาให้ตรวจเพื่อต่ออายุใบสำคัญสมควรเดินอากาศ
2. ขายร่มไปแล้วแต่เคื่รองยังอยู่.....หรือขายเครื่องไปแล้วปีกยังอยู่ หรือขายไปแล้วทั้งหมด
----ท่าน ก็ตรวจเอกสารทั้ง 2 อย่างตามข้อ 1 ก่อนถ้าใบสำคัญสมควรเดินอากาศ ถ้าขาดอายุเกิน 6 เดือน ต้องจดทะเบียนและออกใบสมควรเดินอากาศใหม่
----ท่านที่ต้องใช้ทะเบียนเดิมเช่น....U - B07 ท่านต้องแจ้ง จนท. เพื่อตรวจสอบ
----ท่านที่ขายปีก....อย่าลืมแกะสติกเก้อที่ปีกออกก่อน....เพราะถ้าคนที่ซื้อต่อไปนำไปบินที่ผิดกฎหมาย....ท่านจะเดือดร้อน
----ท่าน ที่ซื้อปีกมาใหม่.....ก็นำมาจดทะเบียนได้.....ก่อนติดสติ๊กเก้อที่ปีกต้อง ตรวจสอบกับ จนท.ก่อนว่า เรายังใช้ทะเบียนเดิมได้หรือไม่
----ท่านที่ขายเครื่องยนต์....ให้แกะแผ่นเหล็กที่มีหมายเลขทะเบียนออกไว้นำมาใช้ติดกับโครงแท่นเครื่องยนต์ใหม่

3. ซื้อมาใหม่หมดทั้งปีกทั้งเครื่องยนต์ ก็นำมาจดได้โดยจะใช้ทะเบียนเดิมหรือทะเบียนใหม่ก็แจ้งความประสงค์กับ จนท.
----ก็ ยังมีปัญหา...บางท่านบอกลืมแกะแผ่นเหล็กที่โครงไว้.....อันนี้คำตอบก็คือทำ ใหม่แล้วก็ติด....ที่ปีกก็ติดสติกเก้อให้ตรงกับที่แท่นเครื่อง

มีปัญหาอะไรก็ถามมานะครับ....โทรถาม 086 635 8964

แก้ไขโดย เกรียงศักดิ์ ทองระย้า, 15 กุมภาพันธ์ 2013 - 11:03 AM.

Beginner

สำหรับท่านที่ชำระเงินค่าสอบผ่านธนาคารวันนี้ ( 15 ก.พ. 56 ) โปรดทราบ

ท่านต้องพิมพ์หรือเขียนชื่อผู้สมัครสอบให้ชัดเจนให้ครบตามจำนวนที่จ่ายเงินและสำเนาสลิปจ่ายเงินของธนาคาร

ใส่ซองส่งให้กรมฯ ทาง ป.ณ. EMS. ลงทะเบียน ภายในวันนี้....ขอย้ำ...ส่งภายในวันนี้

Beginner

ขณะนี้กรมได้แจ้งว่า....จดหมายของท่าน....ที่ลงทะเบียนหรือ EMS. ที่ส่งให้กรมฯได้รับน้อยซึ่งช้ามาก....และบางส่วนยังไม่ได้รับ

กรมฯได้รับเงินจากท่านทางธนาคารแล้ว....แต่ยังออกใบเสร็จรับเงินไม่ได้เพราะไม่..ได้รับรายชื่อท่าน..จึงขอความร่วมมือจากท่านช่วยดำเนินการดังนี้

ส่ง FAX (โทรสาร) 02 286 2913
ส่งถึง คุณวันชัย ฯ โดยส่งข้อความ

ให้พิมพ์หรือเขียนชื่อผู้สมัครสอบให้ชัดเจนให้ครบตามจำนวนที่ท่านส่งเงินผ่านธนาคาร....และสลิปธนาคารหลักฐานการส่งเงิน
(รวมรายชื่อและสลิปในกระดาษ A4 ถ้าพื้นที่พอได้ครับ...ควรมีเบอร์โทรกลับบอกด้วยเพื่อแฟกไม่ชัด....ตัวจริงสลิป ธ. เก็บไว้เป็นหลักฐานไว้กับตัวอย่าให้หายและวันสอบให้นำติดตัวมาด้วยครับ)

ขอความกรุณา...ส่งด่วนภายในวันนี้...ครับ

สอบถามกรมฯ กลุ่มทะเบียนและใบอนุญาต 02 286 0530

Beginner

กำหนดการสอบฯและตรวจร่มบินเพื่อจดทะเบียน ณ อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง

สถานที่ โรงเรียนชุมชนเทศบาลวัดป่าโมก(ท1) อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง

วันเสาร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2556

เวลา 08.30น. ตรวจร่มเพื่อจดทะเบียนและออกใบสำคัญสมควรเดินอากาศ
ยื่นเอกสารและกรอกใบสมัครสอบ(สำหรับผู้ขอสอบฯ)
ต่ออายุใบอนุญาตนักบิน

09.30 น. พิธีเปิดงาน

10.00 น. บรรยายเรื่องการบินอากาศยานเบาพิเศษให้ปลอดภัย
และถูกต้องตามกฎหมาย(ติวเข้ม)

11.00 น. สอบใบอนุญาตนักบินร่มบินและอุลตร้าไลท์

12.00 น. พักรับประทานอาหารกลางวัน

13.30 น. สัมนาเรื่อง สนามบินร่มบิน/ร่มร่อน

15.00 น. ปิดงานและเดินทางกลับโดยสวัสดีภาพ

(อย่าลืมส่งแฟ็กรายชื่อและสลิปธนาคารให้คุณวันชัยด่วน....ครับ)

Beginner

การเดินทาง

1.ถ้ามา จาก กทม.ใช้เส้นทาง ถนนพหลโยธิน ถึงกม. 50 ชิดซ้ายเข้าสายเอเชีย(ทางหลวงหมายเลข 32 ) วิ่งไปจนถึงกม. 38 ให้เลี้ยวซ้ายเข้า อ.ป่โมก วิ่งไป 8 กม.จะเจอไฟแดงให้ตรงไปข้ามขึ้นสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาลงสะพานได้ 50 เมตรให้เลี้ยวซ้ายโค้ลงแบบตัวยู ตรงไป 50 เมตร มีทางเลี้ยวขวาขนานคลองชลประทาน ให้เลี้ยวขวามีป้ายบอกทางไปวัดป่าโมกฯไปอีก 3 กม.จะเจอวัดป่าโมกวรวิหารก่อนให้ตรงไปอีก 50 เมตรจะเห็น รร.ชุมชนเทศบาลวัดป่าโมกข์

2.ถ้ามาจากทางภาคเหนือให้ใช้สายเอเชีย ขับมาจจนถึงกม. 38 แล้วยูเทนอชิดซ้ายเข้า อ.ป่าโมกตามข้อ 1

3. ถ้ามาจาก ฝังธนบุรี นนทบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท ให้วิ่งมาที่ จ.สุพรรณบุรึ แล้วมองหาป้าย อ.ป่าโมกให้เลี้ยวมาตามป้าย 30ก่วา กม.จะเห็นสะพานข้ามแม่น้ำให้ขับไปกลับรถใต้สะพานแล้วขับตรงมา 50 เมตร แล้วเลี้ยวซ้ายจะเห็นป้ายบอกทางไปวัดป่าโมก

แผนที่ทีมงานกำลังจัดทำครับ.....ช้าไปนิดขออภัย

kasame

kasame

Professor

• Locationttm.
ขอขอบคุณอาจารย์เกรียงศักดื์และทีมงานทุกๆๆท่านที่ทำเพื่อพี่น้องสมาชิกร่มบินทุกคนครับ
  • Satanclause likes this

มีผู้ใช้งาน 0 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้