Jump to content

บิน 1500 ไมล์ เทิดไท้องค์ราชัน

* * * - - 3 votes ร้อยดวงใจถวายพ่อของแผ่นดิน

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 663 ครั้ง

อ๋อเหรอ

อ๋อเหรอ

Guru

:-P กิจกรรมบินพารามอเตอร์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพ่อของแผ่นดิน พวกเรามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการบันทึกประวัติศาสตร์แห่งการบินพารามอเตอร์ เลาะเลียบริมขอบชายฝั่งทะเลของประเทศไทย ระยะทาง 1500 ไมล์ทะเล โดยเริ่มจากฝั่งอ่าวไทยที่จังหวัดตราด ผ่านจันทบุรี ระยอง ชลบุรี สมุทรปราการ กรุงเทพฯ สมุทรสาคร สมุทรสงคราม เพชรบุรี ประจวบขีรีขันธ์ ชุมพร สุราษฎร์ธานี นครศรีธรรมราช สงขลา ปัตตานี ปลายทางที่หาดเสด็จ จังหวัดนราธิวาส แล้วย้ายฟากข้ามมาบินกันต่อที่ฝั่งอันดามัน โดยเริ่มจากจังหวัดสตูล ผ่านจังหวัดตรัง กระบี่ ภูเก็ต พังงา จบเส้นทางที่จังหวัดระนอง ซึ่งมีลักษณะการบินแบบส่งต่อธงสัญลักษณ์หรือสิ่งของอันเป็นมงคลยิ่ง ต่อกันเป็นจังหวัดๆ ไปเลื่อยๆ ส่วนเพื่อนนักบินจังหวัดอื่นๆ ที่ไม่ใช่จังหวัดเส้นทางผ่าน ก็สามารถเข้าร่วมบินในเส้นทางที่สามารถร่วมทำการบินได้ ตามแต่จะสะดวก ในกิจกรรมนี้ได้มีการหาลือผู้ใหญ่ในเรื่องการหารายได้ร่วมสบทบทุนเพื่อทูลเกล้าฯ ถวายเงินรายได้จากกิจกรรมนี้ โดยเสด็จพระราชกุศลตามพระราชอัธยาศัย ซึ่งรอการได้รับอนุญาตจากสำนักพระราชวังอย่างเป็นทางการให้เป็นที่เรียบร้อยก่อน ก็จะสามารถดำเนินการตามวัตถุประสงค์ได้ และในเบื่องต้นนี้ ทางผมได้ประสานงานไปยังเพื่อนนักบินจังหวัดต่างๆ ที่กล่าวมาข้างต้น เพื่อขอความร่วมมือในการกำหนดเส้นทาง และระยะทำการบิน รวมทั้งประสานการสนับสนุนเรื่องความปลอดภัยในขณะทำการบิน ซึ่งกิจกรรมนี้ มิได้เป็นของผู้หนึ่งผู้ใด แต่เป็นกิจกรรมที่เราเหล่าร่มบินพารามอเตอร์ของประเทศไทย จะได้ร่วมร้อยดวงใจของพี่น้องไทย ถวายพ่อของแผ่นดินครับ

ปล..หากท่านใดมีข้อเสนอแนะ หรือแนวทางในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ ทางทีมงานน้อมรับทุกความคิดเห็นครับ

แก้ไขโดย อ๋อเหรอ, 08 พฤศจิกายน 2012 - 09:41 PM.

• Mommam., flyman1972, โด่ง and 10 others like this
สิบคำบอกเล่า หรือจะเท่าเราบินเอง
เดอะด๊อยช์ 0898866466
vasuchart_me@hotmail.com

padung

padung

Graduate

:-P กิจกรรมบินพารามอเตอร์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพ่อของแผ่นดิน พวกเรามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการบันทึกประวัติศาสตร์แห่งการบินพารามอเตอร์ เลาะเลียบริมขอบชายฝั่งทะเลของประเทศไทย ระยะทาง 1500 ไมล์ทะเล โดยเริ่มจากฝั่งอ่าวไทยที่จังหวัดตราด ผ่านจันทบุรี ระยอง ชลบุรี สมุทรปราการ กรุงเทพฯ สมุทรสาคร สมุทรสงคราม เพชรบุรี ประจวบขีรีขันธ์ ชุมพร สุราษฎร์ธานี นครศรีธรรมราช สงขลา ปัตตานี ปลายทางที่หาดเสด็จ จังหวัดนราธิวาส แล้วย้ายฟากข้ามมาบินกันต่อที่ฝั่งอันดามัน โดยเริ่มจากจังหวัดสตูล ผ่านจังหวัดตรัง กระบี่ ภูเก็ต พังงา จบเส้นทางที่จังหวัดระนอง ซึ่งมีลักษณะการบินแบบส่งต่อธงสัญลักษณ์หรือสิ่งของอันเป็นมงคลยิ่ง ต่อกันเป็นจังหวัดๆ ไปเลื่อยๆ ส่วนเพื่อนนักบินจังหวัดอื่นๆ ที่ไม่ใช่จังหวัดเส้นทางผ่าน ก็สามารถเข้าร่วมบินในเส้นทางที่สามารถร่วมทำการบินได้ ตามแต่จะสะดวก ในการนี้อาจมีการหารายได้ร่วมสบทบทุนเพื่อทูลเกล้าฯ ทวายเงินรายได้จากกิจกรรมนี้ โดยเสด็จพระราชกุศลตามพระราชอัธยาศัยต่อไปด้วยครับ และในเบื่องต้นนี้ ทางผมได้ประสานงานไปยังเพื่อนนักบินจังหวัดต่างๆ ที่กล่าวมาข้างต้น เพื่อขอความร่วมมือในการกำหนดเส้นทาง และระยะทำการบิน รวมทั้งประสานการสนับสนุนเรื่องความปลอดภัยในขณะทำการบิน ซึ่งกิจกรรมนี้ มิได้เป็นของผู้หนึ่งผู้ใด แต่เป็นกิจกรรมที่เราเหล่าร่มบินพารามอเตอร์ของประเทศไทย จะได้ร่วมร้อยดวงใจของพี่น้องไทย ถวายพ่อของแผ่นดินครับ

ปล..หากท่านใดมีข้อเสนอแนะ หรือแนวทางในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ ทางทีมงานน้อมรับทุกความคิดเห็นครับ

ร่มบินชายแดนนราธิวาสโดยทีมงาน ผดุง วรรณลักษณ์ ขอร่วมโครงการ บิน 1500 ไมล์ทะเล เทิดไท้องค์ราชัน เพื่อเฉลิมพระเกียรติพ่อของแผ่นดิน ในครั้งนี้ ซึ่งเป็นเกียรติอันสูงในชีวิตแล้วที่จะได้บินร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ครับ และจะขอรับการประสานงานเตรียมการในพื้นที่ ครับพี่ด๊อยช์
  • Mommam. likes this

อ๋อเหรอ

อ๋อเหรอ

Guru

ร่มบินชายแดนนราธิวาสโดยทีมงาน ผดุง วรรณลักษณ์ ขอร่วมโครงการ บิน 1500 ไมล์ทะเล เทิดไท้องค์ราชัน เพื่อเฉลิมพระเกียรติพ่อของแผ่นดิน ในครั้งนี้ ซึ่งเป็นเกียรติอันสูงในชีวิตแล้วที่จะได้บินร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ครับ และจะขอรับการประสานงานเตรียมการในพื้นที่ ครับพี่ด๊อยช์

:-P ขอบคุณหนึ่งเสียงตอบรับจากพี่น้องร่มบินแดนสนธยาครับ :D :D :D
สิบคำบอกเล่า หรือจะเท่าเราบินเอง

Mommam.

Mommam.

Expert

สุดยอดกิจกรรมร่มบิน แค่ฟังเฉยๆก็เหนื่อยแทนแล้วอะ ขอเป็นกำลังใจให้กับนักบินทุกท่านที่ร่วมทำกิจกรรมในครั้งนี้ด้วยครับ.... :mrgreen:
  • flyman1972 likes this

ko sichon

ko sichon

Advanced Member

ชมรมกีฬาทางอากาศนครศร๊ธรรมราช(ร่มบินนครศรีธรรมราช)ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมในครั้งนี้ครับ..

แก้ไขโดย ko sichon, 08 พฤศจิกายน 2012 - 03:30 PM.

• flyman1972 and คน ใต้ร่ม like this

tana 2015

tana 2015

ดีมากเลยครับขอสนับสนุนแต่ผมอยู่จ.เลยคงพลาดโอกาศได้บินแต่ถึงยังไงถ้ากิจกรรมครั้งนี้ผ่านพ้นไปแล้วอย่าลืมจัดใหม่นะครับ เอาเป็น paramotor 77จังหวัดทั่วไทยบินเทิดไท้ยองค์ราชันย์ไปเลยครับบินจากใต้กลางตะวันออกอิสาน เหนือและสิ้นสุดแม่ฮ่องสอนไปเลย บินข้ามอำเภอหรือจังหวัดคนละหกสิบหรือร้อยกว่าโล นักบินของจังหวัดตนเองรอรับนักบินต่างจังหวัดเพื่อรอรับธงหรือสัญลักษณ์จากนั้นก็บินส่งต่อให้อำเภออื่นหรือจังหวัดอื่นต่อไป ได้บินกันทุกคน ทุกจังหวัด ทีนี้ผมคงได้บินกับเขามั่งหละ ถึงอย่างไรก็สนับสนุนกิจกรรมดีๆในครั้งนื้นะครับ....

แก้ไขโดย tana2011, 08 พฤศจิกายน 2012 - 03:54 PM.

พล พุนพิน

พล พุนพิน

Beginner

ชุมพร-สุราษฎร์ฯ ทางชมรมร่มบินสุราษฯจะประสานงานให้ครับ
  • คน ใต้ร่ม likes this

ker

ker

• Location65 ถ.สองนางสถิตย์ อ.เมือง จ.มุกดาหาร
ตกลงผ่านมุกดาหาร หรือ ปล่าว คับ โครงการดีฟันธงเลย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เปลี่ยนเป็นโครงการ tana2011 คงดีนะเห็นด้วยคนหนึ่ง like like

Dragonfly

Dragonfly

Student

บินเพื่อพ่อหลวงของคนไทย บินเพื่อแสดงศักยภาพ ความสามารถ และความสามัคคีของคนไทย และร่มบินไทย
ผมเชื่อว่างานนี้ จะต้องได้รับความร่วมมือและสนับสนุนจากร่มบินทั่วประเทศ จะต้องประสบความสำเร็จอย่างแน่นอน

ขอบคุณด๊อยซ์และทีมงาน ที่กล้าคิดและกล้าเสนอโครงการที่ยิ่งใหญ่ระดับชาติในนามร่มบินไทย
ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนหนึ่งครับ แล้วเจอกันที่ตราด

เอก ป่าโมก

เอก ป่าโมก

Student

แก็งสามช่าป่าโมกขอร่วมกิจกรรมด้วยครับ แม้ไม่ติดชายฝั่งทะเล แต่ก็ไปไหนไปกันครับ :mrgreen: :mrgreen:
  • Ant_music and ตั้นสิงห์บุรี like this
ว่าง@เป็น@บิน
081-4990196

ตั้นสิงห์บุรี

ตั้นสิงห์บุรี

ประมาณช่วงเดือนไหนครับพี่ด๊อยซ์

สายฟ้าบูรพา

สายฟ้าบูรพา

ดีครับ

สายฟ้าบูรพา

สายฟ้าบูรพา

น่าไปบินด้วยจังครับ

jaroon หนองค้อ

jaroon หนองค้อ

Beginner

พี่ขอรายละเอียดด้วยครับเป็นยังไง แลัวจะบินกันแบบไหน :eek:

boyaran

boyaran

Student

• Locationเราก็ศิษย์มีครู บอย ศิษย์มหาเปี้ยก
ตัวผมไปด้วย ขอบอกอาจารย์ก่อนนะคับ

มหาเปี๊ยกอรัญ

มหาเปี๊ยกอรัญ

>>08-8526-0950<<

• Location**ผู้ที่ประสบความสำเร็จ มองหาโอกาสช่วยเหลือผู้อี่นโดยไม่หวังผล@ผู้ที่ไม่ประสบความสำเร็จ มองหาแต่ผลที่ตนจะได้จากการช่วยเหลือผู้อื่น**
:-P กิจกรรมบินพารามอเตอร์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพ่อของแผ่นดิน พวกเรามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการบันทึกประวัติศาสตร์แห่งการบินพารามอเตอร์ เลาะเลียบริมขอบชายฝั่งทะเลของประเทศไทย ระยะทาง 1500 ไมล์ทะเล โดยเริ่มจากฝั่งอ่าวไทยที่จังหวัดตราด ผ่านจันทบุรี ระยอง ชลบุรี สมุทรปราการ กรุงเทพฯ สมุทรสาคร สมุทรสงคราม เพชรบุรี ประจวบขีรีขันธ์ ชุมพร สุราษฎร์ธานี นครศรีธรรมราช สงขลา ปัตตานี ปลายทางที่หาดเสด็จ จังหวัดนราธิวาส แล้วย้ายฟากข้ามมาบินกันต่อที่ฝั่งอันดามัน โดยเริ่มจากจังหวัดสตูล ผ่านจังหวัดตรัง กระบี่ ภูเก็ต พังงา จบเส้นทางที่จังหวัดระนอง ซึ่งมีลักษณะการบินแบบส่งต่อธงสัญลักษณ์หรือสิ่งของอันเป็นมงคลยิ่ง ต่อกันเป็นจังหวัดๆ ไปเลื่อยๆ ส่วนเพื่อนนักบินจังหวัดอื่นๆ ที่ไม่ใช่จังหวัดเส้นทางผ่าน ก็สามารถเข้าร่วมบินในเส้นทางที่สามารถร่วมทำการบินได้ ตามแต่จะสะดวก และในเบื่องต้นนี้ ทางผมได้ประสานงานไปยังเพื่อนนักบินจังหวัดต่างๆ ที่กล่าวมาข้างต้น เพื่อขอความร่วมมือในการกำหนดเส้นทาง และระยะทำการบิน รวมทั้งประสานการสนับสนุนเรื่องความปลอดภัยในขณะทำการบิน ซึ่งกิจกรรมนี้ มิได้เป็นของผู้หนึ่งผู้ใด แต่เป็นกิจกรรมที่เราเหล่าร่มบินพารามอเตอร์ของประเทศไทย จะได้ร่วมร้อยดวงใจของพี่น้องไทย ถวายพ่อของแผ่นดินครับ

ดีมากขอร่วมด้วย

แก้ไขโดย มหาเปี๊ยกอรัญ, 08 พฤศจิกายน 2012 - 09:32 PM.

อ๋อเหรอ

อ๋อเหรอ

Guru

:-P ขอบคุณทุกความเห็น และทุกแรงใจสำหรับทีมงานครับ สิ่งใดที่คลาดเคลื่อน ทีมงานพร้อมน้อมรับไปปรับปรุงครับ

แก้ไขโดย อ๋อเหรอ, 08 พฤศจิกายน 2012 - 09:38 PM.

ปูฮอบบี้

ปูฮอบบี้

:mrgreen: ขอนับนุนอีกแรง...ครับ :-P

Attached Thumbnails

ร่มบินกระบี่

ร่มบินกระบี่

กำหนดการแน่นอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ รอต้อนรับและร่วมบินในพื้นที่ สนับสนุนครับ

อ๋อเหรอ

อ๋อเหรอ

Guru

กำหนดการแน่นอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ รอต้อนรับและร่วมบินในพื้นที่ สนับสนุนครับ

:-P รบกวนทีมงานร่มบินกระบี่ ช่วยเช็คเส้นทางบินช่วงจังหวัดกระบี่ ว่าขึ้นลงที่ไหน ขอระยะประมาณ 65 - 80 กิโลเมตร ต่อช่วงนะครับ อย่างไรแล้วขอเบอร์ติดต่อของพี่โดยตรงด้วยครับ :D :D :D

มีผู้ใช้งาน 0 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้