Jump to content

C-Max 175 แรง-เบา-ไม่สั่น 64,000 บาท

* * * * - 3 votes

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 922 ครั้ง

Skytek

Skytek

Expert

• LocationBangkok

มาอีกแล้วครับท่าน......
CMAX เครื่อง paramotor ที่อัดแน่นด้วยนวรรตกรรมการบิน จาก Ciscomotors
CMAX นับเป็นเครื่องพารามอเตอร์ที่มีการสั่นสะเทือนน้อยที่สุด
ด้วยการติดตั้ง Balance Shaft เพื่อลดการสั้นสะเทือนของเครื่องยนต์ ซึ่ง Balance shaft นี้สามารถลดการสั่นสะเทือนได้ถึง 70%
การลดลงของการสั่นสะเทือนนี้ไม่เพียงแต่ทำให่นักบินบินด้วยความสบายแล้ว
แต่ยังทำให้การทำงานของเครื่องยนต์เป็นไปอย่างคงที่ และยังลดการชำรุดของชิ้นส่วนต่างๆอีกด้วย
การเพิ่ม Balance shaft นี้ Ciscomotors ทำได้เนียนมากครับและน้ำหนักยังน้อยอีกด้วย
ดูความเนียนจาก link นี้ครับกล้องนิ่งจริงๆครับ http://www.thaiparam...R#/icon_eek.gif

ข้อมูลเพิ่มเติมจะนำมาให้ทราบกันเป็นระยะครับ
สนใจสั่งจองเครื่องราคาพิเศษล๊อตแรกได้ที่
Skytek Thailand
085-8108989 หรือ 081-9185885

Attached Thumbnails

• CMAX c.jpg

แก้ไขโดย Skytek, 04 กุมภาพันธ์ 2017 - 11:28 AM.

• Korakoch likes this

pannavej

pannavej

Professor

จัดไปครับ..น่าเล่นจริงๆ

Skytek

Skytek

Expert

:shock: ลงแป๊บเดสพี่หมอจัดเต็มมาให้เลย สุดยอดครับ

sunami

sunami

Beginner

สงสัยต้องขายMonsterซะแล้ว

Skytek

Skytek

Expert

มาดู Spec. กันแบบชัดๆครับ แรงซะใจ เนียนจริงๆครับ

ENGINE : Two - Stroke Single Cilinder

CYLINDER : Aluminium with nichel treated
barrel w/6 scavenge ports
BORE x STROKE : 51 X 47 mm
DISPLACEMENT : 175cc
COMPRESSION RATIO : 12:1
INTAKE : By 6 blade reed valve in crankcase
CARBURETTOR : Walbro WB series
MAXIM POWER : 20 KW / 8000 rpm (26.67 Hp.)
MAX TORQUE : 22 Nm / 7700 rpm
MAX ROTAZIONE 8100 giri
IGNITION : Electronic inductive
STARTER: Manual
TRASMISSION : Belt 508 PV-14G
REDUCTION : Pulley 1/2,6 (Optional 1/2,8 1/3)
SUPPORT ENGINE : 4 Silent-Block radial

FUEL : Unleaded NC 623-02 R.O.N. 95
addition 2% oil syntetich

WEIGHT: Engine complete 14.2 KG
WEIGHT: Engine complete of Balance shaft 14.6 KG

dear12

dear12

Student

• LocationChumphon
แพงไหมครับ
หมู่นกกระจอกเทศมักไม่เข้าใจความคิดพญาอินทรีย์

peem

peem

Advanced Member

เครื่องสวยมากครับเป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งครับ แก้การสั่นของเครื่อง 70 % ปัญหาท่อแตกสิ้นส่วนหลุดคงไม่มีให้เห็น

ขอบคุณครับ

แก้ไขโดย peem, 13 มิถุนายน 2012 - 07:20 AM.

Skytek

Skytek

Expert

ราคา C-Max ไม่แพงอย่างที่คิดครับ
ด้วยน้ำหนักที่ไม่มาก นวรรตกรรมใหม่ การสะเทือนต่ำ แรงม้าสูงถึง 26.67 Hp.(20 kW)
‎82,000 สำหรับรุ่น Manual,
86,000 สำหรับรุ่นสตาร์ทไฟฟ้า,
89,500 สำหรับรุ่นมี Clutch และระบบ Jet cool ครับ
ราคาระดับนี้น่าคบเป็นเพื่อนมากๆ

*ราคาข้างต้นเป็นราคาประเมินเบื้องต้นครับ อาจมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย

pannavej

pannavej

Professor

ราคาถูกใช้ได้เลยครับ..ถูกกว่าCors Air เกือบ 2 หมื่นส่วนต่างเอามาทำโครงให้พร้อมบินได้เลย..
แล้วคำถามที่ว่า จะผ่านการทดสอบ เหนียว แรง หรือปล่าวถ้าเอามาบินบ้านเรา.? ในความคิดผม
เครื่องอิตาลี่เครื่องนี้วัสดุสเปกเครื่องอยู่ในระดับเดียวกันกับคอร์สแอร์ มินาริ หรือมอสเตอร์ เรื่องความเหนียว แรง
ไม่ต้องพูดถึงถ้าเราจูนเครื่องให้เหมาะสมกับสภาพการใช้งาน ใบพัดที่แมชพอดีกับกำลังเครื่องและอัตราทด และการระบายความร้อนที่หัวเครื่อง
อะใหล่และการบำรุงรักษา มีอยู่อย่างเพียบพร้อม (อะใหล่ก็เหมือนๆกับคอร์แอร์ หรือมอสเตอร์ )ชื่อชั้น Skytek Thailand รับประกันได้มายาวนาน

ที่ชอบเครื่องนี้ก็เพราะว่า การออกแบบเครื่องได้แก้ปัญหาได้หลายๆจุดที่เป็นเป็นปัญหาของเครื่องร่มบินหลายๆยี่ห้อ ปัญหาใหญ่ที่พบกันบ่อยๆก็คือเครื่องสั่นไม่ว่าจะเกิดจากตัวเครื่องเอง การจูนน้ำมัน หรือใบพัดที่ไม่บาลานซ์ ซึ่งผลข้างเคียงจากการสั่นของเครื่องก็จะไปมีผลทำให้อุปกรณ์ต่อพ่วง อย่าง คาร์บู ยางปากคาร์บู ท่อไอเสีย ยางแท่นเครื่องมีอายุการใช้งานที่น้อยลงหรือเกิดการหลุดฉีกขาดระหว่างบินเกิดอันตรายได้ จากการที่เครื่องได้เติมบาลานซ์ชาพทำให้ลดการสั่นสะเทือน(เหมือนกับเครื่อง ทอร์ 200) ได้ถึง 70 % ก็จะช่วยยึดอายุการใช้งานของเครื่องและความปลอดภัย ได้อีก
ท่อไอเสียมีสปริงกันสะเทือน 2 ชุดลดปัญหาท่อแตกได้อีกชั้น ระบบ ระบายความร้อนเจทคูลล์ก็มีให้เป็นออพชั่น เพิ่มเงินอีกเล็กน้อย

ตอนนี้เริ่มเก็บเงินแล้วครับ...หมดหน้าฝนจะได้บินยาวๆซะทีครับ
  • เอก ป่าโมก, น้ำขวด, Tong3950 and 2 others like this

Skytek

Skytek

Expert

ถูกต้องที่สุดเลยครับพี่หมอ ผมติดตามดู spec. และผลตอบรับของนักบินที่มีต่อ C-max มาระยะหนึ่งแล้วครับ
นับว่าเป็นเครื่อง่ี่เยียมมากตัวหนึ่งเลยทีเดียว
ส่วนเรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วงครับ Skytek Thailand ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ
สินค้างวดแรกจะมาพร้อมอะไหล่เกือบทุกชิ้นครับ เพื่อรับประกันความมั่นใจในบริการ
และที่สำคัญ 5 เครื่องแรกมีส่วนลด 5,000 บาท
รักชอบตัวไหนจับจองกันได้เลยครับ
ตอนนี้เหลือ 2 เครื่องแล้วครับ

Skytek

Skytek

Expert

ฝากมิติของเครื่อง C-Max ให้ช่างทำโครงทุกท่านครับ
คงต้องเตรียมรอฝูงบิน C-Max ไว้ล่วงหน้า มาถึงจะได้บินกันเลย :-P

Phechet Korat

Phechet Korat

Expert

555 ปิ้งซะแล้วจะคอยติดตามผลงานครับ รูปลักษ์ถูกตา ราคาถูกใจ ขอดูนิสัยก่อนหากไม่งอแงขี้งอนจะไปสู่ขอมานอนกอดให้ชื่นใจ... :mrgreen:
อยากบินได้...ไปโคราช
085-2761818 :cool:
phechat@hotmail.com
http://www.facebook.com/profile.php?id=100005065686530

Dr.bird

Dr.bird

• Locationคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลย มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย อ.เมือง จ.เชียงราย 57100 http://www.crparamotor.com

อยากได้ครับบบบ สงใสต้องปล่อย คอร์สแอร์อายุ 20 ชั่วโมงชะแล้วครับ ใครสนใจบ้างครับ จะหาทุนไปซื้อ C-Max น่าจะเบากว่าคอร์สแอร์นะครับ

ดร.พิรภานุวัตณ์ ชื่นวงศ์ ร่มบินเชียงราย   http://www.crparamotor.com

Skytek

Skytek

Expert

มาดูแท่นเครื่องของ C-Max กันครับ พอดีมีคำถามจากผู้ที่กำลังจะทำโครง
เลยเอารูปแท่นเครื่องมาให้ดูครับ แถมด้วยภาพชิ้นส่วนโดยละเอียดของ C-Max ครับ

• esploso CMaxC_Page_1.jpg

Skytek

Skytek

Expert

เหลือจองราคาพิเศษอีกตัวเดียวครับ จากนั้นก็รอยลโฉมงามๆของ C-Max. ครับพี่น้อง

มนัส

มนัส

Expert

ตามทีคุยทางโทรศัพท์ ของผมตัว manual start จัดตามนั้นเลย วันจันทร์โอนมัดจำให้ครับ :-P

แก้ไขโดย มนัส, 15 มิถุนายน 2012 - 10:15 PM.

Skytek

Skytek

Expert

จัดให้ตามคำขอครับ ยอดจองทะลุเป้าไปแล้วครับ
สัปดาห์หน้าจัดคำสั่งจองเสร็จคงรอเครื่องอีกไม่นานครับ

choochai

choochai

ลำปางต้องการรุ่นตามรูปครับนี้ครับ (เพราะเพลาข้อเหวี่ยงไม่เหมือนกัน)

• SANY0485 (Small).JPG

แก้ไขโดย choochai, 18 มิถุนายน 2012 - 08:47 AM.

pannavej

pannavej

Professor

ลำปางต้องการรุ่นตามรูปครับนี้ครับ (เพราะเพลาข้อเหวี่ยงไม่เหมือนกัน)

น้าชูมาแล้ว...ตอนนี้ก็รอเครื่องครับ

มนัส

มนัส

Expert

โอนเงินมัดจำไปแล้วนะครับ :-P

มีผู้ใช้งาน 0 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้