Jump to content

บินเล่นไปกับApco

* * * - - 3 votes

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 713 ครั้ง

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

ตอบให้แล้วนะครับคุณเข้ อย่างที่ได้คุยกันไว้ มีร่มเดิมก็ใช้ไปก่อนครับ เอาไว้ทุกอย่างพร้อมแล้วอยากเปลี่ยนหรือมีน้องใหม่ก็แนะนำได้เลยครับ FORCEแล้วจะชอบเหมือนพี่PAMAN :D

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

ฝากให้ท่านที่สอบถามมาที่ผมแนะนำก็เป็น APCO Vista2spสำหรับร่มร่อน super safe and performance wing
7vIYdAlOutU
BLADE Harness http://www.apcoaviat... ... duct=blade
SPARK Harness http://www.apcoaviat... ... duct=spark

เรื่องราคาHarnessรอสักนิดจะเช็คราคาให้และโทรไปบอกครับ ส่วนร่มVista2SPยังได้สิทธิซื้อร่มสำรองG-MDราคาลด50%จากราคาปกติอยู่ครับ
โปรโมชั่นเมื่อซื้อAPCOทุกรุ่นยังมีสิทธิซื้อร่มสำรองในราคา50% อาจเปลี่ยนแปลงโดยไม่ได้แจ้งล่วงหน้า หากท่านใดสนใจก่อนสั่งร่มผมจะเช็คไปทางAPCOให้ครับว่ายังมีส่วนลดตรงนี้หรือไม่

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

2E0ZG9w67yE

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

APCO THRUST3รุ่นใหม่ปี2011ที่พัฒนาให้ประสิทธิภาพดีขึ้นจากเดิมในรุ่นTHRUSTซึ่งออกมาตั้งแต่ปี2004
MOD_5106.jpg MOD_5100.jpg MOD_5081.jpg

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

สเปคร่มFORCE :D
para2000 force.jpg
ถ้านน.นักร่มบินอยู่ในค่าที่เหมาะสมกับร่ม SPEEDก็จะได้ตามค่ามาตรฐาน
hySSVE0nRx0&feature=player_embedded

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

aEyFNWbdwxA&feature=related
scGeX_rRuIk&feature=related

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

PnWelZ4m-ZA&feature=related
ข้อดีของPPGที่ทำให้เราได้เห็นมุมมองที่กว้างขึ้นได้เห็นภาพที่แตกต่างจากเดิม :D
uDWXnRbuDIs&feature=channel_video_title
Xybgn0s5bAY&feature=channel_video_title

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

สั่งให้เรียบร้อยครับท่านที่จ.อุบล กลุ่มที่บินFORCEมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว :D FORCEอีก2ร่มที่สั่งไปก่อนหน้านี้เดินทางออกจาอิสราเอลเรียบร้อยครับหากทันอาทิตย์นี้จะนำไปส่งให้ถึงที่จันทบุรีเนื่องจากวันที่11จะไปคุ้งวิมานนำฮาร์เนสร่มร่อนของAPCOไปให้ชมกันและ12จะไปบินที่จันทครับ(ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง :D )
ราคาไม่ถึงแสนกับสเปคร่มที่ไม่ธรรมดาถ้าหากนน.นักร่มบินอยู่ในเกณฑ์ที่ทางAPCOกำหนด :D ยกตัวอย่างจากสเปคร่มFORCEจะเห็นได้ว่าไซค์Sนน.นักร่มบินจะเริ่มต้นที่70-100กิโลกรัมหากนักร่มบินนน.อยู่ในเกณฑ์นี้แค่เปิดทริมสุดท่านก็จะได้ความเร็วที่52-54KM/H
para2000 force.jpg
สนใจสอบถามข้อมูลต่างๆของAPCOได้ที่ 089-7477459ครับหรือเข้าชมข้อเปรียบเทียบของสเปคร่ใม่FORCEกับร่มบางยี่ห้อราคาเป็นแสนที่ออกมาใหม่ๆได้ที่Facebook Jumbo Paramotorได้อีกทางครับแล้วท่านจะเห็นประสิทธิภาพของAPCO FORCE

ไชยรัต

ไชยรัต

Advanced Member

สวัสดีครับพี่จัมโบ้ คาดว่าพรุ่งนี้จะมีพี่ที่เชียงใหม่โทรไปสั่งร่ม FORCE m สีน้ำเงินนะครับ งานนี้ผมเชียร์เต็มที่ครับเพราะพี่เค้าโทรมาปรึกษาตอนหัวค่ำ ผมเลยบอกให้พี่เค้าสั่งเลย(จะได้เปิดโอกาสได้ลองร่มใหม่ๆอิอิอิอิอิอิ)ทั้งๆที่ยังไม่เคยได้มีโอกาสเห็นFORCEตัวเป็นๆสักที ส่วนผมก็ต้องรอเก็บงบประมาณ(งบลับ)ไปพลางๆก่อนถ้ามีบุญวาสนาจริงๆคงได้มาอยู่ในความดูแลแน่นอน ลืมบอกไปพี่เค้าชื่อพี่หน่อนะครับ :D

Mommam.

Mommam.

Expert

สงสัยมานาน ขอถามนิดนึงเกี่ยวกับแอเรียเซอร์เฟซ อันแรก ๒๕.๔๘ ตร.ม. กับอันที่สอง ๒๒.๔๖ ตร.ม. มันต่างกันอย่างไร? ตอนนี้เข้าใจว่าอันแรกมันหมายถึง ขนาดของร่มเมื่อกางออกแล้ววัดกับพื้น ส่วนอันนที่สอง หมายถึง ขนาดของร่มตอนบินอยู่บนฟ้า ใช่หรือไม่? :(
ปล. ขอรีเควสอีกสักครั้งว่า ตัวฟอร์สน่าจะรับออร์เดอร์สั่งตัดทำให้มีขนาดเล็กลงกว่าปกติ(เอเซียฟิต) สัก ๒๐, ๒๒ ตร.ม. เพราะแอปโก้ ไม่มีร่มพาราฯไซส์เล็กๆเอาไว้แว๊นท์,เหวี่ยง เล่นกับเค้าบ้าง :lol:

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

ขอบคุณครับคุณไชยรัตที่ให้ความสนใจAPCO FORCE ผมพยายามให้ท่านที่สนใจร่มAPCOไม่ว่าจะรุ่นไหนก็ตามมองดูที่สเปคร่มเป็นหลักสำคัญมากกว่าการบอกกล่าวจากตัวผมเอง อย่างรุ่นFORCEถ้าเทียบสเปคกันกับร่มบางยี่ห้อระดับราคาเป็นแสนไซค์เดียวกันจะเห็นได้อย่างชัดเจนว่าFORCEจะมีสเปคร่มที่เหนือกว่าไม่จะเป็นเรื่องFORCEที่บินได้ตั้งแต่นักร่มบินระดับเบสิค-ระดับแข่งขัน ความเร็วที่ช้ากว่าเมื่อปิดทริมสุด ความเร็วที่เหนือกว่าเมื่อเปิดทริมสุดหรือแม้จะเหยียบสปีดบาร์สุดๆก็ยังเหนือกว่าอีก(ต้องอยู่ในเกณฑ์นน.ที่APCOกำหนด)
และต้องขอขอบคุณน้องโจ้ไว้ตรงนี้เลยที่ทำให้พี่ได้เห็นว่าร่มรุ่นใหม่บางยี่ห้อมีการออกแบบไรเซอร์มาเฉพาะการแข่งขันสลาลมโดยตรงที่นอกเหนือจากการทำให้ร่มมีขนาดเล็กลง18-20เป็นการออกแบบไรเซอร์ที่เยี่ยมมากๆที่ทำให้ร่มสามารถเปิดปิดทริมโดยใช้เท้าเป็นตัวควบคุมในขณะบินส่วนเรื่องสเปคความเร็วก็ดูไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนจากรุ่นเดิมๆเลยดูแล้วถ้าให้เทียบสเปคกับFORCEยังไงFORCEก็ยังมีสเปคที่เหนือกว่า ;)

สวัสดีครับคุณMommamเรื่องที่ถามมาผมก็เข้าใจเหมือนที่คุณMommamกล่าวมาเช่นกันครับว่าส่วนอันที่สองหมายถึงขนาดของร่มที่กางสมบูรณ์
-ส่วนในเรื่องขนาดร่มที่เล็กๆก็มีบางท่านโทรมาถามเหมือนกันผมก็ได้ส่งเรื่องนี้ไปสอบถามAPCOแล้วครับ ยังรอคำตอบอยู่
-ร่มพาราฯไซส์เล็กๆเอาไว้แว๊นท์ ผมขอแนะนำเกี่ยวกับขนาดร่มFORCEที่มีอยู่ หากท่านที่ต้องการเน้นเรื่องความเร็วในการบินแล้วท่านมีนน.สัก80กิโลขึ้นไม่เกิน100กิโล ท่านก็สามารถบินไซค์Sได้อย่างสบายๆแล้วท่านจะได้ความเร็วตามAPCOกำหนดมาเลยไม่ว่าจะเปิดทริมที่ทำได้ถึง52-54 หรือเหยียบสปีดบาร์สุดๆก็ได้ถึง67+กันเลยโดยที่จ่ายเพียง94,500บาทเท่านั้นลองนำสเปคนี้ไปเทียบกับร่มอื่นๆได้ครับเพราะสเปคต่างๆเหล่านี้เป็นค่าที่ผู้ผลิตร่มได้ทดสอบและได้มาตรฐานตามความเป็นจริงที่เชื่อถือได้แน่นอน

Copy of JTF).jpg

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

ลูกค้าที่สั่งAPCO FORCEแล้วต้องการประสิทธิภาพในการบินให้เพิ่มขึ้นอีกก็สั่งพิเศษสายร่มทั้งหมดให้เป็นCompetition Linesได้ครับ

lines_04.jpg lines_05.jpg

มือใหม่

มือใหม่

Beginner

น้ำหนักผม82บิน FORCE ไซส์ L พอดีใหมครับอาจารย์ ขึ้นลงง่ายในพื้นที่จำกัดยกตัวเร็ว ลงจอดแบบนิ่มๆ :D

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

วิธีเลือกร่มให้เหมาะสมในการบินของแต่ละท่านก็ต้องขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายๆอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็นสภาพอากาศที่เราบินอยู่บ่อยๆ เครื่องยนต์ที่ใช้บิน ร่มที่เคยบินมาก่อนรุ่นไหนไซค์อะไร ความต้องการในการบินของแต่ละท่านที่ไม่เหมือนกันบางท่านชอบบินสบายๆขึ้นลงง่ายไม่เน้นเร็ว บางท่านชอบแบบกลางๆเร็วได้บางจังหวะ บางท่านก็ชอบเร็วยอมวิ่งยาวๆเครื่องใช้หนักสึกหรอไวกว่าแบบแรกๆไม่เป็นไรขอให้เร็วไว้ก่อน :D
หลายๆแบบตามความต้องการของแต่ละท่านจึงไม่เหมือนกัน ก่อนที่ลูกค้าจะสั่งร่มทุกครั้งผมจึงจะถามความต้องการของลูกค้าทุกครั้งเพื่อเลือกร่ม รุ่น ขนาดให้เหมาะสมกับความต้องการ :D

น้ำหนักผม82บิน FORCE ไซส์ L พอดีใหมครับอาจารย์ ขึ้นลงง่ายในพื้นที่จำกัดยกตัวเร็ว ลงจอดแบบนิ่มๆ
อย่างที่บอกไว้ข้างต้น ต้องขอสอบถามเรื่องเครื่องยนต์ด้วยว่าใช้เครื่องอะไร ร่มที่ใช้มาก่อนเป็นร่มอะไรไซค์เท่าไรหากบินPara......มาก่อนขอบอกได้เลยว่าAPCOยกตัวง่ายกว่าแน่นอนพิสูจน์จากผู้เปลี่ยนจากPara....มาบินAPCOมาหลายท่านแล้ว แต่ถ้าหากเลือกเป็นกลางๆให้เหมาะกับนน.ก็จะเป็นไซค์Mก็พอครับ
0gRWjOcquYg&feature=related

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

สวัสดีครับพี่จัมโบ้ คาดว่าพรุ่งนี้จะมีพี่ที่เชียงใหม่โทรไปสั่งร่ม FORCE m สีน้ำเงินนะครับ งานนี้ผมเชียร์เต็มที่ครับเพราะพี่เค้าโทรมาปรึกษาตอนหัวค่ำ ผมเลยบอกให้พี่เค้าสั่งเลย(จะได้เปิดโอกาสได้ลองร่มใหม่ๆอิอิอิอิอิอิ)ทั้งๆที่ยังไม่เคยได้มีโอกาสเห็นFORCEตัวเป็นๆสักที ส่วนผมก็ต้องรอเก็บงบประมาณ(งบลับ)ไปพลางๆก่อนถ้ามีบุญวาสนาจริงๆคงได้มาอยู่ในความดูแลแน่นอน ลืมบอกไปพี่เค้าชื่อพี่หน่อนะครับ :D

ได้รับเงินมัดจำเรียบร้อยครับสำหรับAPCO FORCE MสีLagoon ร่มแรกในเชียงใหม่ :D ร่มFORCEเป็นร่มที่เริ่มต้นได้ตั้งแต่เบสิค-ระดับการแข่งขัน เนื่องจากเป็นร่มแรกในเชียงใหม่หากมีข้อสงสัยใดๆในการบินกับFORCEและต้องการบินให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุด ผมJUMBOยินดีแนะนำเทคนิคในการบินให้อย่างเต็มที่ครับ089-7477459 ขอบคุณครับ
TeOcr4eR37Y

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

ขอขอบคุณท่านที่สั่งApco Forceร่มแรกของเชียงใหม่ที่ส่งเมล์มาหาผมว่า "เพราะมีคนสนใจอยู่หลายคน  แต่อยากเห็นของจริงและคุณภาพการตั้งร่มรวมไปถึงการใช้งานความเร็วอัตตราร่อนต่าง ๆ แต่ในส่วนตัวผมเองเน้นความปลอดภัยมากกว่าจึงตัดสินใจ APCO เท่านั้น"
:D
ZPBWWpzFGt0&feature=channel_video_title
AD4HlMCHV1c&feature=channel_video_title
พอพูดถึงเรื่องความปลอดภัยของร่มว่ามีการทดสอบกันอย่างไรบ้าง ลองอ่านตามนี้ได้เลยครับมีประโยชน์มากๆในการเลือกซื้อร่มให้ได้คุณภาพและปลอดภัย http://club.thaiglid...opic.php?t=2142
6nUkb8raTrc&feature=player_embedded

Den UBL

Den UBL

Advanced Member

• LocationUbon Air traffic contron Center
พีๆน้องๆร่มบินอุบล ก็ส่งร่ม APCO มาหลายร่มแล้ว เลยลงความเห็นว่าส่งมอบร่มครั้งนี้ขอเชิญ K.Jumbo มาเที่่ยวอุบลพร้อมเครื่อง Monster มาให้ทดลองด้วย มีเพื่อนกำลังจะซื้อเครื่องอยู่ เด่นอุบล.... :)

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

พีๆน้องๆร่มบินอุบล ก็ส่งร่ม APCO มาหลายร่มแล้ว เลยลงความเห็นว่าส่งมอบร่มครั้งนี้ขอเชิญ K.Jumbo มาเที่่ยวอุบลพร้อมเครื่อง Monster มาให้ทดลองด้วย มีเพื่อนกำลังจะซื้อเครื่องอยู่ เด่นอุบล.... :)

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆร่มบินอุบล ร่มApcoที่ขายไปก็หลายร่มยิ่งรุ่นForceก็มีเพิ่มมากขึ้นแต่ก็ไม่ค่อยจะมีภาพให้ชมกันเท่าไหร่เลยผมก็เคยพูดคุยกับพี่ตุ้ยที่บินForceอยู่พี่ตุ้ยก็บอกว่าแต่ละท่านที่บินForceก็ไม่ค่อยเข้าเว็บเลย ขอฝากนิดนึงครับหากท่านใดสนใจApco Forceพี่ตุ้ยยินดีให้คำแนะนำในเบื้องต้นได้หรือจะดูตัวจริงForceก็ลองชมที่่พี่ตุ้ยได้ครับ :D
เรื่องส่งมอบร่ม ผมขอดูเวลานิดนึงครับเนื่องจากวันหยุดบางทีจะติดสอนนักเรียน และครั้งนี้ร่มจะมา2ร่มมีของอุบล เชียงใหม่ เชียงใหม่ก็เป็นร่มแรกอีกก็ว่าจะไปแนะนำถึงที่นั่นเหมือนกัน ยังไงที่อุบลต้องไปแน่นอนครับ ขอบคุณพี่ๆน้องร่มบินอุบลด้วยครับ:D
เรื่องเครื่องMonsterผมไม่ได้เป็นคนขายครับที่แนะนำก็เพราะดูจากสเปค คลิปต่างประเทศดูน่าสนใจมีพี่บู้เป็นผู้นำเข้าด้วยเรื่องบริการของพี่เค้าผมมั่นใจมากๆ ต้องลองดูครับรับรองว่าเบาและสั่นน้อยกว่าSimonini202ที่เคยขายไปแน่นอน ถ้าสนใจsimoก็สั่งให้ได้แต่ต้องมีจำนวนเรื่องบริการหลังการขายผมไม่ได้ดูแลหรือรับประกันเนื่องจากไม่คุ้มกับค่าดำเนินการ

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

สำหรับท่านทางภาคเหนือที่สอบถามมา ข้อมูลTHRUST3ดูได้ที่นี่ครับ http://www.apcoaviat... ... uct=thrust
thrustIII (3).jpg
ร่มรุ่นTHRUST3 มีระบบกันร่มสตอลอัตโนมัติด้วยครับ ราคาเริ่มต้นที่81500บาท
NhHcGwr7tuM
ท่านที่จันทบุรีสั่งร่มForce+ร่มสำรองMayday16ไว้ขณะนี้ร่มมาถึงไทยแล้วครับถ้าวันนี้ร่มมาถึงผมเรียบร้อยพรุ่งนี้หรือวันอาทิตย์คงได้บินงานร่มบินจันทบุรีด้วยกันครับ
ท่านที่ลำลูกกาสั่งร่มForceเช่นกันเอาไว้นัดส่งมอบกันอีกทีครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

Apco Forceอีก2ร่มกำลังจะเข้ามาอีกรอสักนิดครับ
ท่านที่สนใจApco Forceในงานร่มบินจันทบุรีเข้ามาสอบถามรายละเอียดต่างๆได้ที่ผมครับผมจะนำรายละเอียดและข้อมูลเปรียบเทียบให้ท่านที่สนใจได้เห็นถึงคุณภาพและประสิทธิภาพของร่มApco Force เบอร์โทร089-7477459

JumboFlyer

JumboFlyer

Expert

เป็นอีกงานที่ได้เห็นนักร่มบินที่บินAPCOมารวมกัน ได้เห็นประสิทธิภาพของร่มFORCEที่สามารถควงได้อย่างสบายแม้ลมแรงโดยไม่จำเป็นต้องโหลดน้ำหนักให้มากไปเพราะการโหลดนน.ที่มากจะช่วยให้ร่มเจาะอากาศได้ดีก็ตามแต่เมื่อไม่มีแรงผลักจากเครื่องยนต์อัตราการร่วงหล่นก็จะเร็วและระยะการร่อนก็จะน้อยเกินที่สเปคร่มกำหนดไว้อาจเป็นอันตรายกับนักร่มบินได้ในขณะที่บินตามลมหรือขวางลม
ในงานก็ได้เห็นน้องที่บินAPCO Thrustสีเหลืองที่บินปล่อยควันด้วยแต่เก็บเป็นภาพวีดีโอและน้องที่บินAPCO VistaHP :D
MOD_5553.jpg MOD_5559.jpg MOD_5560.jpg

มีผู้ใช้งาน 0 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้