Jump to content

ชุมชนคนบิน VR150

- - - - -

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 546 ครั้ง

nay kasin

nay kasin

Expert

สอบถามท่านผู้รู้ครับ.. วีอาร์ผมเวลาบินเร่งประมาณ 60% จะมีสดุดเล็กน้อยแต่ถ้าเ่ร่ง 65%ขึ้นก็ไม่มีปัญหา จะเป็นอย่างนี้ตลอดเลย สงสัยไฟ ,หรือจูนน้ำมันไม่ได้ครับ เปลี่ยนหัวเที่ยนใหม่แล้วนะครับ....ขอบคุณครับ

มเหศวร

มเหศวร

Expert

• Locationว่าที่ร้อยโทมเหศวร สีหราช 55 ม 1 บ้านหนองโก ตำบลหนองโก อำเภอกระนวน ขอนแก่น 40170 โทร 087-644-00-41

เอาด้วยครับ สไตร์ ซาดิตส์ โหดๆๆ

puipui

puipui

Beginner

• Location56 หมู่1 ตำบล บางระกำ อำเภอ นครชัยศรี จังหวัดนครปฐม 73120 (โทร 081-2991983)
พี่มเหศวรครับ VR And Tillotson Club ด้วยป่าวครับ อิอิ :)

มเหศวร

มเหศวร

Expert

• Locationว่าที่ร้อยโทมเหศวร สีหราช 55 ม 1 บ้านหนองโก ตำบลหนองโก อำเภอกระนวน ขอนแก่น 40170 โทร 087-644-00-41
นี้ มันแน่นอนอยู่แล้ว คุณน้อง....

และประกาศ ถึงพี่น้อง ชาว กาสิน ด้วยเด้อ จะไปปรับมัน อะไรนักหนา คาบิว นะ มาสนามมาบินเด้อไม่ได้มา จูนคาบิว แฮๆๆ

บอกเอา ทีลอสัน ก็จบแล้ว 555

nay kasin

nay kasin

Expert

:D :D :D ช่วงนี้ตลาดหุ้น VR 150 พุ่งสูงขึ้น มีการซื้อขายกันมาก เพราะประสิทธิภาพเกินราคา..อัพหน่อยเอาภาพมาแลกเปลี่ยนกันครับ.. ท่านประธานมีออเดอร์เยอะมากครับ...
Posted Image ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

Tor'_Rat_Ree

Professor

ร่มบินอรัญฯ VR ล้วนๆ คับ

สอบถามหน่อยครับ เห็นร่มบินอรัญใช้ใบ 3 เบรทกันหลายเครื่อง ใช้ขนาดเท่าไรครับ (ความยาว และองศา) หาซือจากที่ไหน เครื่องผมเป็น VR ช่างก๊อง ครับ ขอบคุณครับ

-------------------------------------------------------------------------------

บินตามฝัน

ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...      จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว...

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร... แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ.....

-------------------------------------------------------------------------------

น้ำขวด

น้ำขวด

Graduate

สอบถามหน่อยครับ เห็นร่มบินอรัญใช้ใบ 3 เบรทกันหลายเครื่อง ใช้ขนาดเท่าไรครับ (ความยาว และองศา) หาซือจากที่ไหน เครื่องผมเป็น VR ช่างก๊อง ครับ ขอบคุณครับ

...สวัสดีครับ!..พี่ TOR_RATREE สมัครเข้าชมรมคนรักวีอาร์ เลยนะครับ
ผมก็รักเหมือนกัน (ลัก) แบบว่าอย่าเผลอเป็นหายครับ!ใส่สามเบลดเมื่อไหร่? โชว์หน่อยนะครับ
วีอาร์หล่อๆ เหมาะกับชาย ทะมัด ทะแมง เสียจริ๊งจริง!..

...ขอให้บิน อย่างปลอดภัย และตามหาฝันให้เจอนะครับ ส่วนผม ขอไปนอนฝันดีกว่า! ชัวร์ๆ
ฝากด้วยนะครับ......................................น้ำขวด0001

Attached Thumbnails

" ยาดี มีรสขม คำซื่อฯ ฟังไม่หวาน แต่ให้คุณ "
( เพียงไม่ทุกข์ ก็สุขแล้ว )

Professor

หวัดดีครับ..พี่..น้ำขวด
อยากหล่อแบบเขาบ้างครับ.... :D :D :D

บินตามฝัน

ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...      จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว...

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร... แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ.....

นายฮ้อยทมิฬ

นายฮ้อยทมิฬ

Student

แหม...เยอะเหมือนกันนะครับ ครอบครัว VR150 ภูมิใจครับที่มีสมาชิกเยอะ ๆ จะได้ปรึกษาหารือ...

nay kasin

nay kasin

Expert

:D :D

nay kasin

nay kasin

Expert

:D :D :D โครงใหม่..แฝดครับ
Posted Image Posted Image Posted Image

มหาเปี๊ยกอรัญ

>>08-8526-0950<<

• Location**ผู้ที่ประสบความสำเร็จ มองหาโอกาสช่วยเหลือผู้อี่นโดยไม่หวังผล@ผู้ที่ไม่ประสบความสำเร็จ มองหาแต่ผลที่ตนจะได้จากการช่วยเหลือผู้อื่น**

VRช่างก้อง1.JPG VRช่างก้อง.JPG

>>08-8526-0950<<

• Location**ผู้ที่ประสบความสำเร็จ มองหาโอกาสช่วยเหลือผู้อี่นโดยไม่หวังผล@ผู้ที่ไม่ประสบความสำเร็จ มองหาแต่ผลที่ตนจะได้จากการช่วยเหลือผู้อื่น**
**ระยะนี้ช่างก้องสายไม่ว่างคุยงานเข้าเยอะ จะให้ผ่าตัดแบบใหม่ให้อีกตัว**

นายฮ้อยทมิฬ

นายฮ้อยทมิฬ

Student

VR150 หลังปรับปรุงโฉม(โครงสแตนเลส)แล้ว...
ให้เพื่อน ๆ พี่ ได้ติชม...ครับ

Attached Thumbnails

• 03012012161 (Small).jpg

คิดดี พูดดี ทำดี มีความจริงใจ

มเหศวร

มเหศวร

Expert

เหมาะสำหรับ คน ขาใหญ่ หำโต้น

ซาดิส อิอิอิ หงักๆๆๆ

อาทิตย์หน้า จานก๋อง จะส่งมา 2 ก้อน เด้อพี้น้อง

นายฮ้อยทมิฬ

นายฮ้อยทมิฬ

Student

เหมาะสำหรับ คน ขาใหญ่ หำโต้น

ซาดิส อิอิอิ หงักๆๆๆ

อาทิตย์หน้า จานก๋อง จะส่งมา 2 ก้อน เด้อพี้น้อง

งั้นก็ต้องหมายความรวมถึงผมด้วยใช่มั้ยหนิผู้หมวด....ขาใหญ่ หำโต้นด้วย....
คิดดี พูดดี ทำดี มีความจริงใจ

pannavej

pannavej

Professor

ท่านใดมีวีอาร์ที่ไม่ใช้ปั๊มน้ำบ้างครับมาโชว์หน่อย

ต้อมเหมืองแร่ฯ

Advanced Member

ขอคำชี้แนะครับ ใช้วีอาร์ 150 ใบ เฮอริเคน f3 5องศาอยู่ครับ เครื่องตอบช้านิดนึง แต่บินได้ครับ ใช้ใบอื่น แล้ว ไม่มีแรง ไม่สามารถ เทคออฟได้ เป็นเพราะอะไรครับ วิธีแก้ แก้อย่างไร รบกวนผู้รู้ บอกวิธีแก้ด้วยครับ และขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ อัตราทด 148/47 = 3.15/1 ครับ ต้องลดขนาพ พูเลย์ เครื่องให้เล็กลงใช่ไหม ถึงจะใช้ใบอื่นได้ครับ

มเหศวร

มเหศวร

Expert

ผมว่าไม่น่าจะใช่ใบนะ คาร์บิว กะ ไฟ หรือป่าว

เครื่อง vr 150 cc. มันก็บินได้หมดแหละ

ค่ายพี่นิพนธ์ ก็ เพาเวอร์สตอม เอฟ3เฮอริเคน ค่ายพี่โหนก ก็ n4 n5

ถ้่าเครื่องสมบูรณ์ ก็ บินได้ หมดละคราบบ vr ของผมอัตราทดโมเล่ 1 ต่อ 2.9 นะ

Advanced Member

ใบครับ ผมลองแล้ว ถ้าพิทหนัก ยืนพิงเฉยเลย ทั้ง 3 เบลด ทั้ง X1 แต่พอเปลี่ยนใช้ เฮอริเคน 5 องศา แรงผลักก็มาครับ ผมจึงคิดว่าน่าจะกลึงมู่เลย์ ให้เล็กลง เพื่อเครื่องจะได้มีกำลังขึ้น

มีผู้ใช้งาน 0 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้