Jump to content

Ozone Society > คอยพบกับ Ozone "freeride" และ "speedster 2" เร็วๆนี้

* * * * * 3 votes

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 1689 ครั้ง

Ozone Thailand

Advanced Member

Ozone สุดยอดร่มพารามอเตอร์

Attached Thumbnails

• True Performance Ozone.jpg
  • Viper2 1.jpg

แก้ไขโดย Ozone Thailand, 27 มีนาคม 2017 - 09:55 AM.

Ozone Thailand 081-9185885

นอกจาก Viper 2 สร้างชื่อให้กับ Ozone โดยการคว้าแชมป์อย่างนับครั้งไม่ถ้วน
ปีนี้ Ozone ออกร่ม Speedster ตัวใหม่ด้วยเทคโนโลยีล่าสุด BBHPP เหมาะสำหรับนักบินที่มีประสบการณ์ และชอบความเร็ว Speedster ถูกออกแบบให้มีอัตราร่อน,ความเร็ว และความเสถียรสูง ทำให้มีความสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงต่ำกว่าร่มรุ่นอื่น ทุกขนาดผ่านการทดมาตราฐานความปลอดภัย EN Class และขณะนี้สายการผลิต Speedster เปิดการผลิตทุกขนาดแล้ว
Speedster มี 4 ขนาดให้เลือก 24m: 65-95, 26m: 80-110, 28m: 95-125, 30m: 110-140
รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถดูได้ที่
http://www.flyozone.... ... ster/info/

• Speedster 1.jpg

pannavej

pannavej

Professor

มาเจิมกระทู้ Ozone ครับ อยากเห็นตัวเป็นๆจังเลยครับ

Mommam.

Mommam.

Expert

พี่หมอไม่พิจารณารับไว้สักตัวนึงหรือครับ เครื่องก็ทำไว้ตั้งหลายเวอร์ชั่นแล้วยี่ห้อนี้ไม่ทำให้ใครผิดหวังจริงๆ :mrgreen: ...

ในที่สุด Ozone ทนการเรียกร้องของนักแข่งที่ใช้ Viper ทั่วโลกไม่ไหว
จากที่เราเคยเห็น Mathieu บิน Viper ด้วย Riser แต่งพิเศษ Speed Bar และทริม ยาวกว่าปกติ .
ซึ่งเป็นที่ต้องการของนักแข่งมากมาย วันนี้ทาง Ozone ได้ตอบรับและเริ่มผลิตแล้วครับ แต่จะต้องเป็นนักแข่งที่เข้าใจในการใช้งานเป็นอย่างดีเท่านั้น ท่านที่สนใจตดต่อ Ozone Thailand ได้ที่ 085-8108989

SPECIAL VIPER 2 & VIPER RISERS
It has been noticed that Mathieu flies his Vipers with some special risers. Some competition pilots have asked for these risers, so we have released them for you to purchase. They are called Special Viper/Viper 2 Risers on the Order Form in the Control Gear section. They have extended trimmers, and are just for pilots who really understand how to use such equipment.
  • pon pon likes this

ได้รับคำถามมายมากเลยครับเกี่ยวกับร่ม Ozone.
คำถามหนึ่งที่ต้องตอบเลยคือ "Viper 2 มีระบบ Reflex หรือไม่ "
ขอตอบว่ามีครับและมีแบบเต็มๆด้วย ครับพี่น้อง
เป็น OZONE Full Reflex :lol: :lol: :lol:

Mommam.

Mommam.

Expert

เมื่อก่อนชอบไวเปอร์ ๒๐ ตรม.มากๆ เพราะ(ฝันไปว่า)ต้วเองบินเก่งเหมือนแมทธิว แต่พอสปีดสเตอร์ออกมาใหม่เลยเปลี่ยนใจอยากได้ตัวนี้แทนเพราะมันถูกอัดแน่นไปด้วยเทคโนโลยีใหม่ๆที่ร่มอื่นยังตามไม่ทัน และเชื่อว่ามันต้องดีกว่าไวเปอร์แน่ๆในแง่ของการใช้บินเป็นประจำ .... :mrgreen:
ปล.กว่าจะกลับมาบินได้อีกครั้งสปีดสเตอร์น่าจะตกรุ่นไปแล้วแน่ๆ.... :lol: :lol:

joeboy

joeboy

Professor

เมื่อก่อนชอบไวเปอร์ ๒๐ ตรม.มากๆ เพราะ(ฝันไปว่า)ต้วเองบินเก่งเหมือนแมทธิว แต่พอสปีดสเตอร์ออกมาใหม่เลยเปลี่ยนใจอยากได้ตัวนี้แทนเพราะมันถูกอัดแน่นไปด้วยเทคโนโลยีใหม่ๆที่ร่มอื่นยังตามไม่ทัน และเชื่อว่ามันต้องดีกว่าไวเปอร์แน่ๆในแง่ของการใช้บินเป็นประจำ .... :mrgreen:
ปล.กว่าจะกลับมาบินได้อีกครั้งสปีดสเตอร์น่าจะตกรุ่นไปแล้วแน่ๆ.... :lol: :lol:

หายไวไวนะพี่...เอาใจช่วยอยู่

Mommam.

Mommam.

Expert

ขอบคุณครับ....

รอให้มาบินด้วยกันอยู่นะครับ :D
  • สิงห์เฒ่า likes this

ด้าดำน้ำ

ด้าดำน้ำ

เมื่อไรพี่โจ้ เบื่อ Ozone ให้คิดถึงผมนะครับ ด้ากาฬสินธุ์ ครับ 085-4687004(ด้าดำน้ำ)อยากลองOzoneจังเลยทำอย่างไรถึงจะมีวาสนานอ...

tommy

tommy

Graduate

ขอบคุณครับ....

หายวันหายคืนครับ....ขอเป็นแรงใจให้อีกแรงครับ

Mommam.

Mommam.

Expert

หายไวไวนะพี่...เอาใจช่วยอยู่[/quote]
ขอบคุณครับ....[/quote]

หายวันหายคืนครับ....ขอเป็นแรงใจให้อีกแรงครับ[/quote]

ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกแรงใจ ตอนนี้เริ่มจะหายดีแล้วครับ อีกไม่นานคงกลับมาติดปีกบินได้เหมือนเดิมครับ..... ;)

ได้รับคำถามเกี่ยวกับระบบ Reflex ของ OZONE เป็นประจำครับว่าร่มตัวไหนบ้างที่เป็นระบบ Reflex 100%
มีคำตอบไปแล้วในบางกระทู้ แต่ยังคงมีความเข้าใจผิดอยู่เล็กน้อย ขอแจ้งร่มรุ่นที่เป็น Fully Reflex ดังนี้ครับ
1.Viper 2
2.Speedster
3.Roadster

ทั้งสามรุ่นเป็นร่มสำหรับ paramotor (ร่มบิน) โดยเฉพาะครับ[/b]

Ozone Reflex Profile
The Ozone Roadster, Speedster and Viper 2 all feature a customized Ozone Reflex Profile (OZRP) that has been tuned specifically for powered flight. The OZRP is what gives the Roadster, Speedster and Viper 2 their stability at high speed and collapse resistance in turbulent air.

หลังจากที่ Ozone เริ่มผลิต Riser พิเศษสำหรับร่มตระกูล Viper ก็มีนักแข่งหลายท่านถามถึง
ตอนนี้ Riser ตังแรงของ Ozone มาแล้ว
Riser รุ่นนี้ ใช้ได้ทั้ง Viper 1 และ Viper 2 ครับ

ท่านใดต้องการชมมาชมได้ที่ออฟฟิตผมตลอดครับ

golaga

golaga

น่าสนนะพี่ทริมยามกว่าของเดิมเยอะมั้ยครับ :twisted:

Mommam.

Mommam.

Expert

จะไม่บอกสรรพคุณกันสักหน่อยหรือ? เอะอะก็จะให้ไปดูที่ออฟฟิศอย่างเดียว ใครหลงเชื่อเข้าไปดูของรับรองได้ว่าไม่ได้กลับออกมามือปล่าวแน่นอน... :mrgreen:

asia_ozone

asia_ozone

Expert

มาเอาVIPER2 ไปเรียบร้อยแล้ว อิอิ
"ไม่มีสิ่งใดจะน่าละอายไปกว่าการไม่ยอมรับความผิดพลาดของตนเอง"

jack_big.C

jack_big.C

Student

มาเอาVIPER2 ไปเรียบร้อยแล้ว อิอิ

ร่มสวยมากเลยครับพี่เซียร์ เห็นแล้วปี๊ด อยากได้มั่งจัง เสียดายว่าจะลองตั้งดูซักหน่อย ปูนมันสาก กลัวเสียร่ม ไว้คราวหน้าก็แล้วกันนะครับ :lol:

asia_ozone

asia_ozone

Expert

ใครไม่ลองเล่นไม่รู้หรอกคับว่า สุดดดดดดดดดดดดด

"ไม่มีสิ่งใดจะน่าละอายไปกว่าการไม่ยอมรับความผิดพลาดของตนเอง"

มีผู้ใช้งาน 0 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้