Jump to content

ร่มบินกาฬสินธุ์น้องใหม่ในวงการ

* * - - - 4 votes

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 7990 ครั้ง

Eagle Fly

Eagle Fly

Advanced Member

สนามฝึกกว้างมาก น่าเล่น

ทาบเชือก สูงมากๆ ท้าให้เสียว (ไข่)

ที่ทำการพักร้อนภาคสนาม

ฝีมืออาวิชาญทำเครื่องเองบินเอง ฝีมือเหนียวและทน บินเนียน

ฝีมือคนไทย(กาฬสินธุ์ครับพี่น้อง)

หลังจากเฟิสไฟท์ เฟิสไฟท์สำเร็จ!!

Eagle Fly

Eagle Fly

รูปภาพเพิ่มเติมครับ อาวิชาญกำลังเตรียมเครื่องเตรียมร่ม เฟิสไฟท์นักบินคนแรก

อาจารย์ผดุง หลังจากเฟิสไฟท์ เหินฟ้า นักบินคนที่ 2

โต๊ด ผมว่าเครื่องบินเล็กบินแล้วตกๆ ผมว่าเปลี่ยนมาเป็นเล่นร่มบินดีกว่ามั๊ย?? ผมก๊ะว่าจังซั่นล่ะคับ อาจารย์

มุนขนาดนี้ขั่นสิซ่อมบินอยู่อีก บ่ ? มาเล่นร่มบินนำกันซ๊าดาบทีปฯ

ป๋าวิชาญ อาจารย์ผดุง รับผมเป็นศิษย์ร่มบินกาฬสินธุ์แหน่ เด้อ

นี่ล่ะลีลาการบินของอาจารย์ผดุง

บรรยากาศยามเย็น

lubitex

lubitex

Professor

ฝีมือคนไทยทำได้ดีครับ ถนัดแบบไหนก็บินแบบนั้น สนามบินสวยมากๆครับ ขอให้บินอย่างปลอดภัยและมีความสุขครับ
...แต่ไอ้ที่ไม่ปลอดภัย คงเป็นที่ทำการชมรมเวลาพักร้อนนี่แหละ เวลานั่งกันหลายๆคน มันคงจะตื่นเต้นน่าดู ยิ่งกว่าการบินร่มบินเสียอีก..อิอิ(แซวเล่นเด้อครับ!)
[img width=389]http://www.thaiparam...eeting03_1_.gif[/img]

มนัส

มนัส

Expert

เล่นกันตรงไหนครับเนี้ย ผมไปบินเล่นช่วงทางขึ้นเขื่อนลำปาวหลายครั้งแล้วครับ ยังมองหาเพื่อนบินอยู่เล
ย ครับ นึกว่าจังหวัดนี้ไม่มีนักบินพาราแล้ว บริเวณสันเขาทางเข้าหมู่บ้านตูม ต. บัวบาน ลมเข้าหน้าเขา
พอดีเลย ดับเครื่องเล่นร่มร่อนได้เลยครับ

Eagle Fly

Eagle Fly

เล่นกันที่ท่าเรือบ้านโนนแหลมทอง ท้ายเขื่อนครับ ปีกกล้าขาแข็งจะไปบินที่แหลมโนนวิเศษ
ดินแดนไดโนเสาร์ หาดดอกเกด สวนสะออน แล้วจะถ่ายภาพมาให้ชมครับ
ยินดีต้อนรับทุกชมรมครับ

คนเคยบิน

คนเคยบิน

Expert

• Validating
  • Locationbangkok
สนามสวยน่าบินมากครับ มีโอกาศจะไปรบกวนใช้สนามน๊ะครับผม

nay kasin

nay kasin

Expert

จากหนองกุงศรีครับ พี่พี ลงภาพได้สวยมากครับแต่ไม่เห็นมีพี่พีบินบ้างเลย ภาพมุมบนก็ไม่มีเดี๋ยวอาทิตย์นี้จะบินเก็บภาพมาลงครับ ชมรมร่มบินกาฬสินธุ์น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัว(เอาแต่หัวไว้แล้วกัน)กับพี่ชมรมทุกชมรมนะครับถ้าว่างก็เวาะมาบินดูไดโนเสาร์ได้นะครับ....

มู๋บิน

มู๋บิน

Newbie

สนามสวยจริงๆครับ ขอให้บินกันอย่างมีความสุข และปลอดภัยครับ

จิ๋วแม่สะเรียง

จิ๋วแม่สะเรียง

• Locationจ.ส.อ.จตุรงค์ จิ๋วนารายณ์ (จิ๋ว แม่สะเรียง) ค่ายเทพสิงห์ อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน 58110 โทร. 085-6177290
ภาพแรกอ่ะครับ ถ้าไม่มีรถพ่วงนะ ผมคิดว่าเป็นที่เมืองนอก แน่ ๆ อิอิ บรรยกาศเมืองนอกให้จริง ๆ ขอชมสนามครับ
เตือนสติ พี่ ๆ น้อง ๆ บินทุกครั้งขออย่าใช้ดวงเปลือง ผมใช้ไป 3 ครั้งแล้ว

หมูบิน.เมืองสกลฯ

หมูบิน.เมืองสกลฯ

กาฬสินธุ์-สกลนคร ใกลมากครับจากอำเภอเจริญศิลป์ที่ผมอยู่ถึงสนามพี่ๆกาฬสินธุ์ก็ประมาณ 200กิโลฯ แล้วผมไปทางนั้นเมื่อใหร่ จะไปขอรบกวนเจ้าบ้านครับผม :)

nay kasin

nay kasin

Expert

[img width=800]http://www.thaiparam...c7cfd078833.jpg[/img] ทดลองโพส์ครับผม สนามบินกระนวน...

Eagle Fly

Eagle Fly

รูปภาพเพิ่มเติมอีกครับผม!

การซ้อมก่อนขึ้นบิน อาจารย์ผดุงจริงจัง!

สามล้อทำเอง ฝีมือไทยกาฬสินธุ์ โดยช่างวิชาญสนใจติดต่อส่วนตัวได้ครับผม อิอิ

ขอให้มีความสุขกับการบินนะครับ ทีม ร่มบินกาฬสินธุ์ และมีสมาชิกเพิ่มอีกเมื่อไหร่จะรายงานให้ทราบครับผ๊ม!!

Mr.X

Mr.X

เห็นภาพที่ 2 แล้ว เป็นห่วงครับ

เชื่อว่าเปนการดึงขึ้นโดยใช้รถดึง อันตรายมากๆ เพราะถ้าจังหวะทั้งคนขับ และคนบินซึ่งเป็นมือใหม่
ไม่ดี โอกาสที่ร่มจะคว้าลงดินสูงมากๆ ใช้คนดึงก็พอครับ เคยเห็นคนเจ็บปางตายมาแล้วแบบนี้

nay kasin

nay kasin

Expert

อาทิตย์นี้พี่พีไปบินที่ใหนครับ มาบินที่กาฬสินธุ์หรือเปล่าครับ....

Eagle Fly

Eagle Fly

oK. นายผมมีนัดกับพี่เกลอ ร่มบินมุกดาหาร จุดนัดพบที่ สนามร่มบิน กาฬสินธุ์ วันที่ยังไม่แน่นอน ระหว่าง 9 , 10 พ.ค.52

รอพี่เค้ายืนยันอีกก่อน และผมจะรวมทีม ร่มบินสุรินทร์ไปสมทบด้วย ชมรมไหนอยู่ใกล้ก็ขอเชิญพบปะสังสรรค์นะครับ

ช่างนะฝากบอกถึง หมูบินเมืองสกลด้วย ถ้ามาได้ไม่ติดธุระก็เชิญด้วย สนามบินห่างจากสกล ไม่เกิน 100 กิโล นะ

ช่วยดูแลเถียงนาด้วย เสามันเอน(พี่ปรีชาเค้าเป็นห้วง ขอบคุณครับพี่ เถียงนารับได้ประมาณ 100 คน ปูเสื่อข้างๆนะ ฮิฮิ)

ตั้มร่มบินนางรอง

ตั้มร่มบินนางรอง

Student

สวัสดีครับพี่พีร์ผมขอไปด้วยเด้อบ้านผมอยู่ เมียงร้อยเอ็ดครับ:laugh: [img width=493]http://www.thaiparam...6fd4b25e0cb.JPG[/img]

Eagle Fly

Eagle Fly

ขออนุญาตเว็บ แนะนำสถานที่บินจังหวัดกาฬสินธุ์ดินแดนไดโนเสาร์ ลำปาวเขื่อนดิน ถิ่นหาดดอกเกด และสวนสะออน

โครงกระดูกลูกไดโนเสาร์(น้อย)

แนวสันเขื่อนลำปาวที่สวยงาม(ตอนกำลังปรับปรุง)

พัทยาอีสานหาดดอกเกด ชายหาดที่สวยงามของกาฬสินธุ์

มุมไกลหาดดอกเกด

ฝั่งตรงข้ามที่มองเห็นสีเขียวๆ คือ สวนสะออน(สวนสัตว์กาฬสินธุ์)

ตบท้ายด้วย... One man show ! อย่าลืมมาบิน กิน เที่ยว(ปลาเขื่อน) นะครับ ฮิฮิ

nay kasin

nay kasin

Expert

ถ่ายรูปได้สวยมากครับพี่พี ผมยังไม่กล้าเอากล้องขึ้นถ่ายเลยครับ ชั่วโมงบินยังไม่พอครับ..ฮิฮิ

Mommam.

Mommam.

Expert

กาฬสินธุ์บ้านเฮา งามขนาด น่าไปเที่ยวจัง..

โต๊ดร่มบินกาฬสินธุ์

โต๊ดร่มบินกาฬสินธุ์

Beginner

สวยจังครับพี่พี....

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้

Google (1)