Jump to content

" อินทรีย์เวหา ปทส."

- - - - -

• ตอบกระทู้ได้เฉพาะสมาชิก
มีการตอบกระทู้นี้ 88 ครั้ง

แมวส์

แมวส์

Professor

สวัสดีครับพี่ปรีชา .. จะเล่าให้ฟัง ขณะเดินทางกลับ แม่บ้านคุณอ๊อดโทรมา ถามว่าอยู่ไหน แกบอกอยู่เพชรบุรี ยังไม่ทันพูดต่อ แม่บ้านก็ตัดสาย เฮ้อ .. กลับถึงบ้านเคลียร์เองก็แล้วกัน Posted Image

แมวส์

แมวส์

Professor

ท่านนี้ก็วิ่งเก่ง ... คุณชู กำแพงแสน Posted Image

แมวส์

แมวส์

Professor

คุณเอก นครปฐม Posted Image
  • จิ๋วแม่สะเรียง likes this

แมวส์

แมวส์

Professor

ท่านประธานในพิธี เดินเข้ามาถ่ายภาพร่วมกัน (แก๊งพยัคฆ์ยี่เก .. ทั้งน๊าน ..)

แมวส์

แมวส์

Professor

B) Posted Image

แมวส์

แมวส์

Professor

:blink: Posted Image

ติ๊ก พลังม้า

Expert

แมวส์ wrote:

:blink: [img width=700]http://www.thaiparam...fa35562320d.jpg[/img]

ดูมาตั้งนานเจอภาพสุดท้ายภาพนี้ไป บอกได้คำเดียวว่า มัวหมองเพราะนักพินพเนจรคนนี้จริงๆ

ปรากฎทุกงาน แต่ผลงานไม่ปรากฎ (เหมือนผมเยย) อิๆ ล้อเล่งน๊า
เกิดมามีกรรม ตัวดำเสือกหล่อ

anurak

anurak

Graduate

มีนักบินพระราม 2 คนหนึ่งชวนผมไปบินที่ชะอำ อบรมอินทรีเวหา 2 พี่แกไปก่อนผมอีก พออบรมที่มูลนิธิฯเสร็จแกก้อบึ่งรถไปก่อนเลย ผมบอกว่ามาร่วมบินกันตอนเช้า พี่แกหนีกลับก่อนหลอกให้ผมไปบินกัน งานนี้เลยได้ขอชำร่วยติดมือกลับบ้านไว้อ้างอิงกับแม่บ้านด้วย งานรอดตัวไป(ขอวีซ่าด่วน ขอวันนี้ไปพรุ่งนี้เลย)จำไว้นะพี่ไผ่ หลอกกันได้ Posted Image
kanchanaburi paramotor ยินดีต้อนรับ
081-8568125

Expert

anurak wrote:

มีนักบินพระราม 2 คนหนึ่งชวนผมไปบินที่ชะอำ อบรมอินทรีเวหา 2 พี่แกไปก่อนผมอีก พออบรมที่มูลนิธิฯเสร็จแกก้อบึ่งรถไปก่อนเลย ผมบอกว่ามาร่วมบินกันตอนเช้า พี่แกหนีกลับก่อนหลอกให้ผมไปบินกัน งานนี้เลยได้ขอชำร่วยติดมือกลับบ้านไว้อ้างอิงกับแม่บ้านด้วย งานรอดตัวไป(ขอวีซ่าด่วน ขอวันนี้ไปพรุ่งนี้เลย)จำไว้นะพี่ไผ่ หลอกกันได้ [img width=600]http://www.thaiparam...d4fa9b88980.jpg[/img]

เอาอีกแล้วๆ นักบินพระราม 2 เอาอีกแล้วนี่มัน 2 ครั้งติดๆเลยน้ะพี่ใผ่ ครั้งก่อนเมืองกาญทิ้งให้ผมนั่ง ดริ้ง รอ บอกว่าจะไปรับอารมณ์ ชิ หายเลย อย่างนี้แหละน๊า ไปไหนทีขอ VISA ที ส่วนผมตอนนี้ไม่ต้องแล้วเพราะ ได้ CITICEN แล้ว อิๆ ท่านทุตที่อนุมัติ VISA ไปต่างจังหวัดกลับสิ้นเดือน ช่วงนี้มีที่ไหนบอกด้วยน๊า ไปเฉยๆ ไม่ได้บิน ไปนั่งเล่น นั่งคุยก้อจะไปอ้ะ จุ๊บๆๆๆๆ
เกิดมามีกรรม ตัวดำเสือกหล่อ

F_For_Fly

F_For_Fly

Guru

ขอบพระคุณภาพสวย ๆ ที่นำมาฝากกันนะครับพี่แมวส์ :)

พี่แมวส์ พี่ชู พี่เอกใหญ่ พี่เอกเล็ก ได้ไปงานอบรมทั้งสองรุ่น..ดีจังเลยครับ แบบนี้ก็หนุกหนานแน่ ๆ เลยเนอะ :laugh:

สำหรับพี่อ๊อดที่โดนหลอกไม่ต้องน้อยใจไปนะครับ...ป่านนี้อาซ้อโอ๋ ๆ ให้แล้วเนอะ Posted Image
love at first flight
" ดัชนีหยุดเวลา"
fforfly@gmail.com

โจ๊กเกอร์

โจ๊กเกอร์
ขออนุญาติลงภาพบรรยากาศเพิ่มเติมนะครับ

อบรมวันแรก 30 พค.ลงทะเบียน และมีกิจกรรมทำความรู้จัก หลังจากนั้นมีงานเลี้ยงตอยเย็น เข้านอนบรรยากาศแบบ ตำรวจครับเตียงนอน2ชั้น อาบน้ำอ่างรวม เห็นหมดเลย อิอิ วันรุ่งขึ้น(31/5/52)อากาศดีเลยบินกันก่อนเข้าอบรมภาค ทฤษฎี

แมวส์

แมวส์

Professor

จะมีโครงการ อินทรีเวหา ปทส.รุ่นที่ 3 อีกหนึ่งรุ่น .. มีสองทางเลือกคือ ภาคเหนือ หรือภาคอีสาน ครับ Posted Image

ultralight helicopter

ultralight helicopter

Newbie

อินทรีย์เวหาตอนนี้เปิดรุ่นไหนอยู่ครับ

whiteman ultralight helicopter thailand

ขอบคุณครับ

แมวส์

แมวส์

Professor

ในวันอังคารที่ 12 ต.ค.2553 จะมีการมอบโล่ห์ประกาศเกียรติคุณ ให้กับพลเรือนดีเด่นที่ช่วยเหลือเจ้าหน้าที่ตำรวจ และพวกเราชาวอินทรีเวหา ก็เป็นหนึ่งในนั้น ที่จะต้องเดินทางไปรับโล่ห์เกียรติยศ จาก ผบ.ตร. ณ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ

แมวส์

แมวส์

Professor

ต้องตื่นแต่เช้ามืด เป็นพลขับให้คุณชูศักดิ์อีกแล้ว ...

แอร์

แอร์

ผู้ก่อตั้ง

• Administrators
ยินดีด้วยนะครับที่ได้รับรางวัลสำคัญนี้ ฝากคุณแมวส์ช่วยนำเรื่องราวและรูปถ่ายมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
ติดต่อง่ายๆ 081-8304999 (AIS)

niphont@hotmail.com

http://www.facebook.com/niphon.terkchareon

แมวส์

แมวส์

Professor

ได้ครับพี่แอร์

แมวส์

แมวส์

Professor

:) ..... เมื่อวันที่ 12 ต.ค.53 ผมพร้อมกับคุณชูศักดิ์ เดินทางไปยังสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ไปถึงประมาณเกือบ 6 โมงเช้า ฝนตกไม่หยุด วนอยู่หน้านิติเวชพักใหญ่ๆ กะจะขอเข้าไปหลบฝน แต่กลัวผี เลยตัดสินใจขับรถอ้อมหาทางเข้าสำนักงาน ดีใจได้ที่จอดรถ เพราะเขาจัดสถานที่จอดรถไว้สำหรับผู้มารับโล่ห์เกียรติยศ เรียบร้อยแล้ว

แมวส์

แมวส์

Professor

:D ภายในห้องรับรองก่อนเวลาพิธี ทางโรงแรมดุสิตธานี ได้จัดอาหารว่างพร้อมเครื่องดื่ม

แมวส์

แมวส์

Professor

:) ..

มีผู้ใช้งาน 0 ท่าน กำลังดูหัวข้อนี้

มีสมาชิก 0 ท่าน, ไม่ใช่สมาชิก 0 ท่าน, และไม่ต้องการเปิดเผยตัว 0 ท่าน กำลังใช้งานเว็บในขณะนี้